Mafi kyawun littattafai 3 na Banana Yoshimoto

Gabaɗaya, haɗawa koyaushe yana da fa'ida, ƙima, kuma yana haifar da sabbin hanyoyin haɓakawa. A cikin wallafe-wallafen, ikon fahimtar ra'ayoyi daban-daban don kawo karshen ciyar da su duka, yana tabbatar da ingantaccen filin kere kere, ba tare da ƙuntatawa na nau'o'i ko lakabi ba.

Kuma abin da ke faruwa ke nan Yoshimoto Banana ko Mahoko Yoshimoto (idan muka manne wa marubucin a bayan alƙiblar). Saboda wannan marubucin Jafananci ya yi tasiri, a cikin wancan hasashe da ya zama dole ga kowane marubuci, ta marubuta har zuwa Truman Capote o Stephen King.

Watakila, mahaɗin na musamman ya haɗu a ɗaya daga cikin fitattun abubuwan wannan marubucin: tattaunawa. Sanin yadda ake isar da abubuwa da yawa fiye da zance ba abu ne mai sauƙi ba, mai yiwuwa shi ne abu mafi wahala ga marubuci.

Sanya haruffan su yi magana da kuma sanya su su kasance masu kula da tada motsin rai ko watsa abubuwan jin daɗi ba za a iya yin su ba ne kawai ta hanyar iyawar marubucin, sauƙi na shiga cikin fata na halin da yake takawa. Idan muka ƙara zuwa wannan koyo na yadda sauran manyan kamar Capote suka yi shi tare da maganganunsa na ban mamaki tsakanin saitunan launin toka da kuma Sarki tare da kyautarsa ​​don yin kowane hali kusa, ko ta yaya mai kauri ko baƙon abu.

Don haka ina ba da shawarar karanta karatun littattafan yoshimoto Ya ƙare zama shawarwarin game da haruffan da ke ba da gaskiya, kuma wannan kaɗai don wannan dalili na iya rinjaye ku a kan dalilin su. Amma idan, ban da haka, tashin hankali na labarin ya sa har ma mafi kyawun labari ya ci gaba kamar salon rayuwa, ana iya cewa marubucin ya ƙare ƙirƙirar litattafan ban sha'awa waɗanda muke jin daɗin su. Labarun yau da kullun waɗanda ke tayar da muhawara game da salon rayuwar ƙarni na XNUMX, tare da sabani, jarabawar sa da tsananin jin kaɗaici a matsayin abokin zama kawai wanda zai fuskanci komai.

Manyan littattafan da aka ba da shawarar 3 na Banana Yoshimoto

Lizaki

Haka ne, ɗan littafin ɗan gajeren labari kamar na farko a jerin na. Ina da dalilai na. Kuma shine cewa kafin in yi tunani akan ingancin yin zanen haruffan da ba za a iya mantawa da su ba, babu abin da ya fi ƙarfin ikon taƙaitaccen bayanin don nuna jimlar haruffan da aka fallasa ga abubuwan haɗin gwiwa game da rayuwar birni da sihiri.

Wani birni mai ban tsoro kamar Tokyo na iya karɓar bakuncin abokai. Faɗuwar rana tsakanin fitilun farko na babban birni na iya zama uzuri don haɗawa tare da zaren yanayin rayuwa mai ɗimbin yawa, na dogon buri da kuma bege na ƙarshe tsakanin faɗuwar rana ta melancholy.

Banana Yosimoto yana buɗe ƙofofin zuwa ruhaniyar Jafananci na yau da kullun. Yana gabatar mana da labarai da yawa waɗanda za mu jiƙa su da yanayin japan a cikin mafi kusancinsa.

Amma duk da haka, jin rayuwa yana ƙarewa ya zama kamanceceniya a nan ko can, ko da yake duniyar da aka gina a kusa da ita na iya bambanta sosai. Jarumai shida waɗanda ke cikin labaransu guda shida masu kama da juna, sun fara da niyyar rarraba ƙungiyoyin jama'a na Japan zuwa nau'ikan haruffa na ratsi daban-daban.

Amma hoton ƙarshe na maza da mata, ƙanana da manya, yana taimaka wa goge duk alamar da ta gabata. Babu wata manufa ta akida ko ɗabi'a, game da gano yadda muke daidai lokacin da muka bincika duniyar da ke kewaye da mu, daga ciki.

Bambanci kawai shine abubuwan da suka jagorance mu zuwa ga hanya ɗaya ko wata hanyar aiki. Amma ɗan adam an ƙwace komai, an haɗa shi duka biyu na babban ɓangaren ruwa, da kuma irin wannan motsin rai.

Mu daina ƙauna kamar yadda muke a ashirin da saba'in, muna fama da asara tare da rashin jin daɗi iri ɗaya, muna tashi da buƙatun salula iri ɗaya don tsira, muna ɓacewa a hanya tare da rufaffiyar tunani. Kuma komai, kwata-kwata komai, yana ƙarewa da nufin samun farin ciki a wani lokaci, komai ƙayyadaddun abu. Yosimoto ya zana kowane hali na wannan Japan na yanzu a cikin keɓaɓɓen yanayin su.

Muna rarrabe al'adar kakanni a cikin wasu daga cikinsu kuma mu gano irin tsarin duniya a wasu. Kuma har yanzu muna sha’awar bambancin. Amma abin da ke da ban sha'awa da gaske shine fahimtar wannan jin daɗin gama gari wanda ke mulkin mu duka, daga ƙasar fitowar rana zuwa wancan gefen duniya.

Lizaki

kitchen

Yoshimoto ya sami babban karbuwa da wannan, aikinsa na farko. Watakila wani lamari ne na bullowar tsarin kai-tsaye, na ma’anar wanzuwar da ke nufin cewa wata budurwa ta yanke shawarar ciyar da sauran rayuwarta a cikin kicin na gidanta, ta boye daga duniya bayan an bar ta ita kadai a doron kasa.

A matsayinsa na Kafkaesque, Mikage a ƙarshe ya buɗe wa Yuichi kuma ya yanke shawara cewa shi ne wani ɓataccen ruhi kamar shi, kuma ya ƙare yanke shawarar komawa gida don zama, tare da mahaifiyar Yuichi, wanda a zahiri kawai yana kwaikwayon asalin mahaifiyarta don kula da abin da ba zai iya dorewa ba. gaskiyar watsi da kadaici.

Tsakanin haruffa uku an ƙirƙiri sarari na rashin daidaituwa amma wannan, wanda aka raba tsakanin su, ya ƙare kasancewa mafi aminci da gaskiya fiye da duk abin da zai iya kasancewa a waje.

Abubuwa masu kyau kawai, almubazzaranci, raɗaɗi za su iya kula da kyawun su muddin ba za su yi hulɗa da launin toka na duniya inda ba ku ƙara yin imani da wani abu don tsira ba.

Kitchen yoshimoto

Tekun

Babu shakka mutuwar masoyi sake rubuta rayuwar mutum ce. Banana Yoshimoto ya rubuta game da wannan ra'ayin a yawancin littattafansa. Amma tabbas yana cikin wannan sabon labari inda ra'ayin ke samun mafi girman sautin bala'i.

Domin a cikin labarin akwai baƙon rawa tsakanin mutuwa da soyayya, kamar tango tsakanin masoya waɗanda a wasu lokutan suke shaƙe sha’awa wanda daga baya suka ƙi junansu a cikin mafi yawan kwanakin tashin hankali.

Soyayyar da ke tsakanin masu ba da labarin wannan labari tana fitowa kamar wani abu mai rauni, ba sa mika wuya ga jiki har soyayyar su ta bunƙasa, wataƙila sun kasance ga junan su littafin juna wanda za su rubuta sabon rayuwa bayan mutuwa….

Lake, Yoshimoto
5 / 5 - (8 kuri'u)

Sharhi 4 akan "Littattafai 3 mafi kyawun Banana Yoshimoto"

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.