Mafi kyawun littattafai 3 na Laura Ferrero

Abin farin ciki ne koyaushe don nemo waɗancan sabbin tsararraki waɗanda ke tabbatar da sauyawa a kowane fanni. Saboda marubucin Laura fatar ta bayyana a matsayin sabon marubuci na wannan haƙiƙanin wanda a koyaushe ya zama dole don yin tarihin lokaci a cikin tukunyar narkar da abubuwan tarihi.

Ƙidaya akan sauran marubuta kamar Baitalami Gopegui, Marta Sanz o Edurne na farko (ta hanyar mai da hankali kan marubutan mata waɗanda kowannensu a tafarkinsu da kuma makircinsu na banbanci, suna daidaita mahimmancin hangen nesa na mata tare da ainihin ɗan adam), Laura tana da niyyar kumbura wannan rukunin marubutan waɗanda za su zama mosaic na zamaninmu.

A yanzu, littafin tarihinsa yana ba mu waɗannan abubuwan hangen nesa na abin da ke tafe, ta hanyar waccan muhimmiyar sadaukarwa ga haruffan don motsa mu zuwa duniyar da ke cike da nuances wanda a ƙarshe ke fuskantar mu a madubin kasancewar mu.

Almara, rubuta labarai ko litattafai game da yanayin haruffa da yadda suke fuskantar haƙiƙanin su na iya kasancewa koyaushe yana nuna cewa sake gano kan ku. Babu wurin zama mafi kyau fiye da adabi lokacin da aka sanya bel ɗin watsawa don girgiza injinmu na ciki, godiya ga hasashe da kuma kyakkyawan bayyanar da marubuci akan aiki.

Manyan littattafan da aka ba da shawarar 3 na Laura Ferrero

Me za ku yi da sauran rayuwar ku

Tambayoyin da ke ba mu amsa idan wata tambaya mai kama da wacce take a cikin taken wannan labari ta same mu, tana nuni da sauran rayuwar ku a matsayin abin da ya rage, sakamakon ƙimar ku daidai ko kaɗan. Sakamakon ƙarshe na iya zama vertigo. Sai dai wataƙila har yanzu kuna ɗan shekara 30, kamar Laura. A irin wannan yanayin an saka suttura da ɗan haske wanda har yanzu yana ba ku damar yin rawa a cikin rayuwa kamar waƙar ku tana wasa da ƙarfi, har yanzu Amma duk da haka, Laura tana da abubuwa da yawa da za ta gano game da kanta.

Kuma abin da za a iya ƙara mata shekaru 30 na iya karkatar da wannan waƙar har abada, a cikin lamarin Laura tuni tare da alamar melancholic na violins saboda yadda yake da wuya da kuma yadda ba za a iya ƙare shi ba, komai yawan abin da take so. Ma'anar ita ce, tana da shekaru talatin Laura ta bar abokin aikinta kuma ta bar Ibiza don ƙaura zuwa New York. Matashi ya kasance alama ta alaƙar sa da mahaifinsa, mutum mara haƙuri; mahaifiyarsa, wacce ta ɓace kawai don dawowa bayan shekaru biyar; da Pablo, ɗan'uwansa, wanda ya sami zanen hanya don yaƙar tabin hankali.

A New York, Laura ta fara aiki a gidan buga littattafai kuma don halartar azuzuwan da Gael, sanannen san mahaifiyarta, ke koyarwa a Jami'ar Columbia. Wanene Gael? Me ya sani game da duk abin da ya faru a cikin danginsa?

Me za ku yi da sauran rayuwar ku

Wuraren wofi

A lokuta da yawa na bayyana ra'ayina game da labarin a matsayin sararin kirkirar da ya sha bamban da na labari. Haka ne, duk abin rubutu ne, amma yadda kuke kallon ɗan gajeren labari ba shi da alaƙa da shi.

Domin labarin yana daɗaɗawa kuma a ƙarshe ya fashe. Kuma a cikin ƙuntataccen rayuwa wanda ke ba da labarin iyakance ko mai da hankali zuwa ga mafi kusancin da zai yiwu, nagartaccen marubuci ya yi fice sosai a cikin hanyar daidaita sifa da abu. Wannan shine dalilin da ya sa lokacin da Laura Ferrero ta buɗe wuraren waha ta babu komai, tare da hoton ta mai ban sha'awa na lokacin bazara wanda ba a sabunta lokacin gani ba, masu sukar sun ceci ƙarar a matsayin abin tunawa.

Masu ba da labarin waɗannan labaran ba jarumai ba ne kuma ba sa rayuwa da yanayin mutuwa. Sun yi yawa kamar kanmu. Yana iya zama maƙwabtanmu, iyayenmu, abokan zamanmu, masoyanmu Mace da ba ta iya bacci ta je falo don sauraron hum ɗin talabijin. Uba yana hura kyandir a gaban ɗansa, wanda kuma uba ne. Yarinyar da ta rubuta labarin soyayya ga yarinyar da ba za ta taɓa haɗuwa da ita ba. Kakan da ke magana da hoto.

Namiji da mace suna ban kwana a kusurwa. Ba su san junansu ba, amma abubuwa makamantan haka suna faruwa da su duka: rayuwa, tare da rashin ƙima amma kuma tare da manyan tambayoyin ta: yaya mutum yake soyayya, me yasa soyayyar da ba a kashe ta taurara, menene abin tsoro mu. Dole ne su zaɓi tsakanin rayuwar da suke yi da rayuwar da suke tunanin a wannan lokacin ne aka haifi waɗannan labaran. Echoes na Lorrie Moore da Raymond Carver sun yi kira a cikin wannan aikin na farko da Laura Ferrero ta buga, wanda bugun farko a dijital ya kasance wani sabon abu. Murya mai ƙarfi ta fashe cikin adabin Mutanen Espanya.

Wuraren wofi

Soyayya bayan Soyayya

Manyan ra'ayoyi kusan koyaushe ana haife su ne saboda rashin gajiyawa. Dole ne ya zama abin da ya bambanta tsakanin banza, fanko da buƙatar buɗaɗɗen buɗaɗɗen haske. Wani abu kamar wannan ya nuna marubucin wanda ya faru lokacin da aka ɗauki wannan ƙimar labaran da aka kwatanta. Kuma bari mu lura cewa baya kiran "ɓacin rai" abin da ya rage lokacin da ƙauna ta tsallake taga, kamar yadda wani mashahurin mawaƙi zai faɗi.Kuma idan rashin nishaɗi zai iya ƙare tayar da babban ra'ayi, rashin son zuciya, kuma me yasa ba za a faɗi hakan ba, an cire wannan bugun zuciya. daga take, suna ƙarewa suna kawo muses waɗanda galibi sun fi dacewa da zafin wutar jahannama.

Ƙasa kuna faɗuwa, yawancin waɗannan muses ɗin suna ƙarewa suna gaya muku, kamar ƙarfin hali ko sublimation don ku iya yin kiɗa ko adabi. Abu mafi kyau game da marubuci nagari ko marubuci nagari shine sanin yadda ake tattara lokutan da kowa yana so ya manta. (kasawa da asara), kamar ragowar bayar da labarai, idan don hakan ne. Saboda to lokaci ya yi da za a aiwatar da su, ƙara su zuwa irin waɗannan halaye masu ban sha'awa kamar Amy Winehouse ko Eric Clapton da sauransu, baƙi zuwa ɓacin rai a cikin sigar sa mai ban tsoro don duk su ba da shaida cewa masu kirkira da masu lalata abubuwa iri ɗaya ne. kyakkyawa mai ban tausayi.

Soyayya bayan Soyayya

Sauran shawarwarin littattafan Laura Ferrero

'Yan sama jannati

Iyali da baƙo. Abin da muka dogara akan yanayin mafi kusa da nisa na gefe wanda ke rufe komai daga baya, tare da ragowar a cikin hanyar haske. Iyali shine wurin da kuka kasance (ko kuna iya) farin ciki amma ba'a samun wannan a cikin yanayin da ya dace, saboda kogin da ba ya daina gudana, kasancewar kogi na daban a kowane lokaci. Har zuwa jin halin yanzu a matsayin wuri mara kyau tare da ƙofofin ciki daga abin da ke gida, ci gaba kamar ba tare da nauyi ba, keɓance a cikin gidan ku.

Dukanmu mun san tun ƙuruciya mutanen da suka zama danginmu kuma menene alaƙar da ke ɗaure mu da kowane ɗayansu. Kowa banda jarumar wannan novel, wanda ba'a taba gaya mata cewa itama a wani lokaci a rayuwarta ta samu. Menene ya faru a cikin waɗannan shekarun har dukan abubuwan da ke cikin lokacin suka ɓace? Los astronautas ya ba da labarin yadda yanayin yanayin da aka rasa a cikin lokaci: hoton da aka samu kwatsam, wanda ta bayyana tun tana yarinya tare da iyayenta, ya haskaka gaskiyar danginta shekaru talatin da biyar. Amma, sama da duka, yana haskaka kasawa, shiru da kuma sirrin da aka tilasta mata ta siffanta ainihin ta. Duk da haka, labari ba ya faɗi gaskiya, amma gaskiya...

Laura Ferrero ya fara ne daga gaskiyar tarihin rayuwa don gina almara mai ban sha'awa, a wasu lokuta masu banƙyama, game da duk waɗannan labarun da ke haifar da mu a lokacin ƙuruciya game da rayuwarmu kuma ba za mu yi tambaya ba har sai mun sami damar lura da shi daga waje. Kamar dai wadancan maza da mata, 'yan sama jannati, wadanda suka yi nisa gwargwadon iyawa, inda babu wanda ya je, a karshe su fahimci abin da ko da yaushe ya isa.

'Yan sama jannati
5 / 5 - (15 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.