Mafi kyawun littattafai 3 na Rafael Sánchez Ferlosio

Wani lokaci adabi yana ciyar da kansa kuma yana ƙare har ya haɗa abubuwan da ke faruwa a tsakani tsakanin gaskiya da almara waɗanda ke canzawa, daidaitawa da daidaita waɗancan gaskiyar ta ƙarshe da Tarihi ke ƙoƙarin shukawa da wuta don amfanin ɗaya ko ɗayan. Wani abu kamar wannan ya faru lokacin Javier Cercas ne adam wata ya hadu Rafael Sanchez Ferlosio a Gerona baya a 1994. Wani alƙawari wanda daga ciki aka ƙirƙira wannan kyakkyawan labari na Cercas: Sojojin Salamina.

Tabbas, sanina game da marubuci Sánchez Ferlosio a wancan lokacin ya takaita ne ga karatun da ake magana a kai a lokacin ɗalibina. Amma kamar yadda Cercas ya burge labarin Ferlosio game da mahaifinsa, Rafael Sánchez Mázas, wanda ya kafa Falange na Mutanen Espanya, sannan ya tayar min da sha'awa game da marubuci a ƙarƙashin hatimin wani mahaifi mai ƙarfi kamar yadda yake. Prio Sánchez Mazas.

Mafi kyawun duka shine irin wannan haɗin ɗan adam fiye da duk akidar da kowane marubuci ke da ikon tsarawa. Wani abu da ya fi sha’awa da alamar zato wanda wasu ke da alhakin yin la’akari da shi kafin ma su saurari mutum game da taƙaitaccen hukunci na imani.

Sanchez FerlosioKamar kowane yaro a duniya, cikin haƙuri ya ɗauki ƙulla alaƙar sa, a matsayin tsayayyen jiki ga wasu. Sai dai idan kai marubuci ne kuma kana da ikon yakar duk abin da ke cikin zukatan da ke da ikon karanta littafi kafin ka ƙirƙira hasashe ...

Labarin almara na Sánchez Ferlosio ba shine mafi girman ikon halittar sa ba.. Amma duka litattafan litattafansa da rubuce -rubucensa halittu ne masu wadata waɗanda ke ɗauke da komai, waɗanda ke sukar komai, waɗanda ke ba da shaida ga sha'awar marubuci ba tare da ƙarin sharaɗi ba: yin mamakin dalilin duniya.

Manyan littattafan da aka ba da shawarar 3 daga Rafael Sánchez Ferlosio

The Jarama

A cikin litattafan almara, wannan labari ya yi fice a tsakanin 'yan'uwansa mata biyu da suka dade da kuma jerin labaran marubucin.

Abin mamaki, a cikin mahalicci mai hazaka wajen gabatar da al'amuran da ke wakiltar wanzuwar a wancan gefen madubin gaskiyar mu, sadaukarwarsa ta ƙara karkata ga tunanin kasidu da kasidu.

Amma a bayyane yake cewa alamar kirkirar kowannensu tana karkata zuwa ga bukatar bayyanawa, ba tare da ƙarin yanayi ba.

Ma'anar ita ce, a cikin wannan labari na haƙiƙanin maganadisun da ke kewaye da kogin Jarama wanda ruwansa ke tafiya daidai da makomar Spain a tsakiyar ƙarni na ashirin, muna biye da wasu samari masu ƙima na iyakancin Spain kuma a lokaci guda suna ɗokin ɓarna mai mahimmanci. .

Labarin da ya kunshi bakon sa’o’in hutawa wanda za a iya danganta shi da duk wani lokacin da matasa ke fuskanta a kowane wuri na utopian.

A bayyane mosaic na matasa fuskantar barazanar gobe, na wannan gaba da zai zo kamar sledge guduma da zaran sun bar waccan karamar aljanna, m da kuma da matukar damar fahimtar cewa rayuwa ko da yaushe neman ta hanyoyin tserewa.

The Jarama, Sanchez Ferlosio

Masana'antu da Kasadar Alfanhuí

Akwai shekarun da rubuce -rubuce game da ainihin ake buƙatar taɓa taɓawa. Kuma marubuci kamar Sánchez Ferlosio, wanda ya fi shaawa a cikin mafi bayyananniyar gaskiya, ya koma ga ƙwaƙƙwaran ƙirarsa don ya ba mu labari na farko da aka yiwa lakabi da picaresque kuma mai yiwuwa tare da cikakken nasara.

Saboda picaresque na ƙarni na goma sha bakwai da kasuwar baƙar fata ta ashirin suna raba dabara don rayuwa kuma a cikin wannan tunanin cewa yaudara koyaushe tana da inganci don daina yaudarar ciki, haruffan tsira sun sa masu hankali suka bayyana.

Jarumin wannan labari, Alfanhuí rabin yaro ne, rabin mutum, tare da ikon har yanzu ganin duniya da ruɗi da sihiri amma a kan wannan rashin bege wanda ke haifar da gajiya kuma yaƙi ya ci gaba.

Tarihin ƙuruciya da lokacin wahala, labari mai daɗi a wasu lokuta kuma yana bayyana a duk karatun sa.

Masana'antu da Kasadar Alfanhuí

Shaidar Yarfoz

Na ƙarshe daga cikin litattafan guda uku na Sánchez Ferlosio. Wani labari da ake tsammanin a lokacin bayan manyan labaru guda biyu na baya na shekarun 50.

Haƙiƙanin sihirin da ya nuna yana canzawa a cikin wannan sabon labari zuwa cikakkiyar yarda ga tunanin da Kafka da kansa yake so ya rubuta.

Domin a cikin wannan “shaidar” daidaitawa tsakanin ilimantarwa da fantasy mun sami haruffa masu cike da alamar alama. Kamar yadda marubucin da kansa ya gane, aiki ne da aka rubuta da goge-goge daga waɗannan litattafai guda biyu da aka rubuta a daren zamanin rayuwarsa.

Kuma daidai saboda wannan aikin da aka yi da kyau, nauyin ƙarshe na labarin ya zarce har ma da matakan karatun jin daɗi tsakanin ra'ayoyi da hasashe.

Shaidar Yarfoz
5 / 5 - (11 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.