Mafi kyawun litattafai 3 na Orhan Pamuk

Istanbul yana da nagarta ta musamman don taƙaita mafi kyawun Yammaci da Gabas. Ofaya daga cikin citiesan biranen da na sani suna iya riƙe ruhunsa a sarari don jin daɗin baƙo amma wanda kuma yana buɗewa ga sabbin iskokin da ke zuwa daga wannan kan iyaka tsakanin Turai da Asiya.

Dole ne ya zama wani abu na hali irin na istanbulis, saboda Orhan pamuk Yana aiki a matsayin marubuci mai irin wannan ƙarfin siminti wanda ya ƙare yana da cikakkiyar fa'ida ga adabinsa. Labarun da suka kusanci musulmin gargajiya cikin girmamawa amma tare da wani bangare mai mahimmanci. Ba tare da shakka ba, marubucin da ya zama dole ya ba da shawarar wannan ƙawance na wayewa, idan zai yiwu a cikin duniya mai ɗaci.

Kasancewar haka, lokacin da tattaunawar ba ta gama aiki ba, wataƙila jigon magana na ciki wanda ƙwaƙƙwaran adabi mai mahimmanci kamar na Orhan zai iya jagorantar ku, na iya taimakawa da yawa. Kuma abin da wannan marubucin tare da labarin za a iya ɗaukarsa a matsayin na yau da kullun, na sadaukarwa sama da sana'a, kamar yadda shi da kansa ya gane. Yana kama da son zama marubuci don faɗi ra'ayin ku game da duniya. Kuma wannan ba ɗaya bane da rubutu saboda wani abu ya tilasta muku yin shi daga ciki ...

Manyan litattafai 3 da aka ba da shawarar Orhan Pamuk

daren annoba

Kowane marubuci mai mutunta kansa ya binciko yuwuwar abubuwan da suka kasance annoba a da kuma yanzu, a cikin duniyar duniya, annoba ce ko da yaushe. Saboda waɗancan matsalolin na lokuta masu nisa tsakanin cututtukan gida, abin da irin wannan nau'in kwayar cutar ta fashe da ke barazanar kai mu gaba ana yin nazari a yau. Daga mafi ƙanƙanta, tsibirin Minguer zuwa duniyar gabaɗaya ya juya zuwa waccan ƙaramar wurin inda komai ya mai da hankali ga mafi alheri ko mafi muni.

Afrilu 1901. Jirgin ruwa ya nufi tsibirin Minguer, lu'u-lu'u na gabashin Bahar Rum. A cikin jirgin akwai Gimbiya Pakize Sultan, 'yar yayan Sultan Abdülhamit II, da mijinta na baya-bayan nan, Dokta Nuri, amma kuma wani fasinja mai ban al'ajabi mai tafiya da ba a sani ba: shahararren babban jami'in kula da lafiya na Daular Usmaniyya, mai kula da tabbatar da jita-jita na annoba da ke haifar da annoba. ya kai nahiyar. A cikin manyan titunan babban birnin tashar jiragen ruwa, babu wanda zai iya tunanin irin barazanar da ake fuskanta, ko kuma juyin juya halin da ke shirin shiga.

Tun daga zamaninmu, wani masanin tarihi ya gayyace mu da mu duba watannin da suka fi tayar da hankali da suka sauya alkiblar tarihi na wannan tsibiri na Ottoman, wanda ke da ma’auni mai rauni tsakanin Kirista da Musulmi, a cikin labarin da ya hada tarihi, adabi da almara.

A cikin wannan sabon aikin Nobel, wanda aka ƙaddara ya zama ɗaya daga cikin manyan litattafai a kan annoba, Pamuk ya bincika cututtukan cututtukan da suka gabata. Nights of the Plague labarin rayuwa ne da gwagwarmayar wasu jarumai waɗanda ke magance haramcin keɓewa da rashin zaman lafiya na siyasa: labari mai ban sha'awa tare da yanayi mai ban tsoro inda tashin hankali da kisan kai ke rayuwa tare da sha'awar 'yanci, ƙauna da ayyukan jaruntaka.

Dare na annoba, Pamuk

Gidan kayan gargajiya na rashin laifi

Na haskaka shi a cikin fitattun abubuwan Pamuk saboda watakila wannan shi ne littafin da ya fi dacewa da kai, kodayake birnin Istanbul da yanayinsa ma suna da nauyi. Kuma menene mafi kyawun dalili don zurfafa cikin sirri, cikin ruhin ɗan adam fiye da ƙauna. Soyayya, eh, amma ta fuskar bipolar, cikin iyawarta na ginawa ko rugujewa dangane da tsanani da juna...

Takaitaccen: Labarin soyayya na Kemal, matashin memba na bourgeoisie na Istanbul, da danginsa na nesa Füsun wani labari ne mai ban mamaki game da sha'awar da ke kan iyaka.

Abin da ke farawa azaman mara laifi kuma ba a hana shi ba, ba da daɗewa ba yana canzawa zuwa ƙauna mara iyaka, kuma daga baya, lokacin da Füsun ya ɓace, cikin zurfin tunani. A tsakiyar tashin hankalin da yake ji, ba ya ɗaukar tsawon lokaci Kemal ya gano tasirin natsuwa da abubuwan da ta taɓa wucewa ta hannayen ta ke da shi.

Don haka, kamar magani ne na rashin lafiyar da ke azabtar da shi, Kemal yana ɗaukar duk wani abin mallaka na Füsun da aka sanya a yatsansa. Gidan Tarihi na Innocence kasida ce da aka kirkira a ciki wanda kowane abu ɗan lokaci ne na wannan babban labarin soyayya.

Hakanan yawon shakatawa ne mai jagora na canje -canjen da suka girgiza al'ummar Istanbul daga shekarun XNUMX zuwa yau. Amma, sama da duka, baje kolin gwaninta ne daga marubuci wanda, kamar halayensa, ya kwashe 'yan shekarun da suka gabata yana gina gidan kayan gargajiya wanda aka sadaukar da shi ga ɗaya daga cikin labaran soyayya mafi ban sha'awa a cikin adabin zamani.

Gidan kayan gargajiya na rashin laifi

Gidan shiru

Hoton dangi da na tsara don sake gina Istanbul da kanta. Motsawa da yanayin wasu haruffa waɗanda suka zama mafi rikice -rikice a cikin babban birnin Turkiyya da motsin su gaba da baya daga yamma zuwa al'adar Musulmi ...

Takaitaccen bayani: Fatma, tare da rakiyar Dwarf Recep, ɗan shege na marigayi mijinta, likitan da ya gaza, mashayi da budaddiyar zuciya, har yanzu tana zaune a gidan da ta koma lokacin da su biyun suka yanke shawarar barin Istanbul a farkon juyin juya halin 1908. Childrena Theiransu sun mutu amma tana da jikoki uku waɗanda ke ziyartar ta duk lokacin bazara.

Faruk, babba, masanin tarihi ne wanda matarsa ​​ta yi watsi da shi kuma wanda ya ga cikin barasa yana da tasiri mai sauƙi ga gajiyawarsa; Nilgün, budurwa mai mafarki da kyakkyawan fata wanda ke son juyin juya halin zamantakewa wanda ba ya zuwa kuma wanda girmansa zai kawo mata matsala fiye da ɗaya; da matashin matashin, masanin lissafi wanda ke son yin hijira zuwa Amurka don ya wadata kansa.

Dukkan su, saboda dalilai daban -daban, suna son kakarsu ta siyar da gidan. Ta hanyar tunawa da Fatma, da ra'ayoyin jikoki, Pamuk yana ba mu tarihin ɗaruruwan mutanen Turkiya na ƙarshe har zuwa sanarwar Evren yayin da yake magana game da neman tushen, buƙatar canjin zamantakewa da daidaitaccen ma'auni tsakanin al'ada da yamma tasiri.

Gidan shiru

Sauran shawarwarin littattafan Orhan Pamuk…

Sunana rojo

Ga wasu da yawa wannan labari shine babban aikin Pamuk. Nau'in 'yan sanda wanda ke birgewa da tarihi, abin asiri, kisan kai da yanayin musamman na Daular Ottoman tare da sarautar da ta kasance har zuwa tsakiyar karni na XNUMX.

Littafin labari wanda zai iya kama ku ta hanyar halayen sa masu ƙarfi amma kuma yana ɗaukar hankalin ku ta hanyar labarin soyayya da ke zamewa tsakanin shafuka. Muna ƙara ƙarfin jima'i, tsaka -tsakin iko da yaƙi da wanda ba zai yiwu ba kuma mun ƙare jin daɗin cikakken labari.

Takaitaccen bayani: Sarkin Musulmi ya nemi shahararrun mawakan kasar nan da babban littafin da ke murnar daukakar masarautarsa. Aikin ku zai kasance don haskaka wannan aikin a cikin salon Turai. Amma tunda ana iya ɗaukar fasahar siffa a matsayin laifi ga Musulunci, a fili hukumar ta zama shawara mai haɗari.

Bai kamata manyan masu mulki su san fa'idar ko yanayin wannan aikin ba, kuma firgita ta tashi lokacin da ɗayan masu kishin ƙasa ya ɓace. Hanya guda ɗaya don warware asirin - wataƙila laifi? - yana cikin ƙaramin ƙaramin abin da ba a gama ba.

Sunana ja
5 / 5 - (8 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.