Littattafai 3 mafi kyau na ƙwararrun Walter Scott

Akwai lokacin da sha'irai suka yi rinjaye bisa la'akari da karin magana. Walter scott Ya yi mafarkin zama mawaƙi mai hazaƙa, amma ya sadaukar da kansa don yin sulhu yana jiran waƙoƙin waƙa da rubuce -rubucen litattafai, aikin da a ƙarshe ya zama dole ya yarda cewa ya fi hazaƙa, bayan shekaru na ɓoye ainihinsa a matsayin mahaliccin mashahuran mashahuransa. karin magana. Son zama marubuci shima yana da sabani ...

Walter Scott ya shiga cikin romanism na zamaninsa, ƙarshen karni na XNUMX da farkon karni na XNUMX. Kuma ya yi amfani da wannan bita ta soyayya ta duniya a cikin litattafan tarihi cike da almara da manufa. Kawai abin da jama'a ke karantawa ke ɗokin ganinsu a waɗannan kwanakin: manyan labarai na ɗaukaka da bala'i, na jayayya a duk fannoni, a cikin sirri ko a kan rashin adalci na zamantakewa.

Gaskiyar ita ce, don kada a so a rubuta rubutacciyar magana, tsohon tsohon Scott ya gama buɗe hanyar wani nau'in da a yau yake girbin masu siyarwa a ko'ina: labari na tarihi.

Walter Scott na ɗaya daga cikin na farko da ya haɗu da abubuwan da suka faru na gaske tare da sauye -sauyen halayen mutane da aka ƙera da ke kewaye da su. Daga Walter Scott zuwa Ken follet komai ya kasance wani canji zuwa rashin iyaka na asali ɗaya. Kuma dabarar nau'in almara na tarihi yana ci gaba da samun mahimmancin soyayya wanda ke motsa haruffan da ke bin diddigin tarihin sun zama makirci, tare da lokacin tarihin daidai gwargwado.

Don haka idan kai mai karanta litattafan tarihi ne na yau da kullun, yakamata ku sani cewa kuna bin Sir Walter Scott bashi.

Littattafan da aka ba da shawarar Walter Scott

Ivanhoe

Kusan kowane gida a duniya yana da kwafin wannan labari da aka rasa akan shelves. Wani shahararren malami mai daraja a duniya wanda alamar sautinsa ya sake bayyana a cikin ayyukan baya daga manyan marubuta kamar Alexander dumas ko kuma Victor Hugo. Labari mai kayatarwa wanda a lokaci guda ya dawo da manyan ƙimomin ƙimantawa.

Taƙaice: Ivanhoe ya ba da labarin tsananin gwagwarmayar da mutum ya yi don sake kafa sunansa mai kyau kuma ba zato ba tsammani na kambi. Wannan aikin yana faruwa a cikin lokaci mai cike da rudani, a lokutan yaƙe -yaƙe, na gwagwarmaya mai ƙarfi tsakanin al'ummomi biyu da suka haɗu, Saxon da Norman, da Yarima John ba tare da Land yana shirin nada kansa sarki ba, ta amfani da gaskiyar cewa Richard the Lionheart shine fada a cikin 'Yan Salibiyya ..

Ricardo zai buƙaci taimakon jarumi kuma jarumi masani a fagen daga, kuma wannan shine Wilfred na Ivanhoe. Walter Scott ya yi fice saboda godiya ga litattafai kamar Ivanhoe a matsayin ɗaya daga cikin manyan marubutan tarihin tarihin zamaninsa.

Ivanhoe

Mutuwar har abada

Kasancewa marubucin soyayya yana buƙatar sadaukar da kai ga ruhaniya da rashin mutunta ɗan adam, nisantawa da cin zarafin iko. Fada labarin soyayya amma magance waɗannan batutuwan tare da kusan niyyar koyar da tarbiyya kuma a lokaci guda bayar da labari mai ban sha'awa ba aiki bane mai sauƙi. A wannan yanayin ya fi cimma nasara.

Taƙaice: "Mutuwar Madawwami" ga mutane da yawa, mafi kyawun labari na Walter Scott, cikakken tarihi ne mai ban tausayi na matsala mai yawa na ƙima. A Scotland a shekara ta 1679, kisan gillar da aka yi wa wani babban limamin coci ya buɗe zaren yaƙin basasa da aka daɗe ana yi. A tsakiyar, wani saurayi mara tsoro da himma, Henry Morton, ya tsinci kansa cikin rikici na aminci.

madawwamiyar mutuwa

Rob roy

Lokacin da marubuci ya sami abin da ya ɓace, ko kuma aka yi watsi da shi ko aka gurbata shi ta hanyar wucewar lokaci, yana iya ɗaukar cewa yana da kyau a yi gyara ta hanyar adabi.

Darajar haƙiƙanin halin Robert McGregor yana cikin haɗari, kuma labarin yana da mahimmancin ƙalubalantar halin kirki wanda ke gudanar da nasara ta hanyar bata sunan duk wanda ya riga shi.

Taƙaice: Frank Osbaldistone, ɗan wani ɗan kasuwa ɗan Ingilishi ne ya fara tafiya zuwa arewacin Ingila, daga baya kuma zuwa Ƙasar Scotland don karɓar bashin da aka sace daga mahaifinsa. Frank Osbaldistone, magajin gidan kasuwanci na London, zai fuskanci babban dan uwansa Rasleigh, kan takaddamar kasuwancin mahaifinsa da son Diana Vernon. Robert McGregor ya kasance gwarzon Scotland na ƙarni na XNUMX.

Matsalolinsa na kuɗi, waɗanda ke tilasta masa ya karɓi kuɗi daga Marquis de Montrose, da tarin masifu sun sa ya zama ɗan doka wanda ƙaunar matarsa ​​kawai ce za ta ba shi ƙarfi don fuskantar komai.

fashi roy
4.6 / 5 - (7 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.