3 mafi kyawun littattafan Virginia Woolf

Akwai marubutan da zuwansu cikin cikakkiyar larura ya ƙare da su, yana makantar da su da walƙiyar haske. Kodayake wataƙila ba wai adabi yana da gurɓataccen tasiri ga ran marubucin ba. Yana da akasin haka, wadanda ke binciken zurfin ruhin sun zama marubuta ko masu zane -zane domin warware su duka, ko ta halin kaka.

Virginia Woolf yana ɗaya daga cikin marubutan da suka kalli zurfin ruhi ... kuma idan muka ƙara da wannan halin da take ciki na mace, a cikin duniyar da har yanzu ake kyamar abin da addinai da akidoji suka sa mata suka kasance kaskantattu, masu ƙarancin baiwa … Duk dole ya kasance abin ƙyama. Har zuwa ƙarshen baƙin ciki.

Amma ko a ƙarshen sa akwai wani abin waƙa, wanda aka nutsar a cikin ruwan Kogin Ouse kamar tsintsiya, wanda ya ba da damar mamaye duniyar da ke ƙarƙashin ruwa wanda a zahiri ba mu da shi ...

Kuma duk da haka, a rayuwa, Virginia ta nuna babban ƙarfin ta lokacin da iska ta ɗauke ruhun ta. Marubuci kuma marubuci, edita kuma mai fafutukar kare haƙƙoƙin mata, sadaukar da soyayya da gwaji ga ilimi. Koyaushe mai ɗorewa kuma mai bin diddigin irin yanayin zamani na zamani, yana ƙulla makirci don canza halaye da motsawa zuwa kusan labarin gwaji.

3 Littattafan da aka Ba da Shawara Daga Virginia Woolf

Kalaman

Yin tunanin teku shine abin da kuke da shi. Wani lokacin yana girma wani lokacin kuma yana raguwa. A wasu lokutan yana bayyana gamsuwa sannan kuma ya zama tashin hankali a ƙarƙashin tasirin guguwa. Canza a matsayin tushe da tsari mai mahimmanci, teku a matsayin kwatancen rayuwar da ta wuce mu, ga rashin mutuwa wanda ba za a iya kaiwa gare ta ba, ga madawwamiya, don ƙanƙantar da wanzuwa da maimaita mahimmancin jimlar lokacin. Aikin da a gare ni zai iya zama madubi ga Haskakawar Beingaukan Zama da Milan Kundera.

Takaitaccen bayani: Tun daga 1931, shekarar da aka buga ta, An ɗauki Waves ɗin ɗaya daga cikin manyan ayyukan karni na ashirin, duka don asalin kyawun rubutun ta da kuma cikar fasahar labarin ta na juyi, kuma cikin shekaru da yawa tasirin sa akan wallafe -wallafen zamani yana ƙaruwa.

Labarin yana haɓaka, zuwa bugun bugun raƙuman ruwa a kan rairayin bakin teku, monologues na ciki guda shida, wani lokacin rarrabuwa, ware, wasu lokuta kusan a cikin haɗin gwiwa, wanda, tun daga ƙuruciyarsa zuwa shekarunsa na ƙarshe, rayuka shida da yawa da rarrabuwa. Waves na ɗaya daga cikin manyan litattafan ƙarni na XNUMX.

hawan Virginia woolf

Tsakanin ayyuka

Littafin labari wanda aka rubuta tare da rawar jiki na ruhun wanda ke sake komawa cikin tunaninsa yana jiran aikin ƙarshe. Tarihin Turai a matsayin wasa, wani lokaci yana wuce gona da iri, ana iya hasashe kuma a wasu lokutan sihiri, lokacin da haruffan da ba a zata ba suke burge mu.

Takaitaccen labari: Littafin labari na ƙarshe na Virginia Woolf, Tsakanin Ayyukan Manzanni shine aikin da marubucin ya rubuta kafin ya kashe kansa a 1941. An buga shi bayan mutuwa kuma nan da nan aka ɗauke shi a matsayin ƙwararre, ƙimar aikinta na almara, ɗaya daga cikin mafi kyawun gudummawa da yanke hukunci ga Adabin Turai na karni na XNUMX.

Labarin yana faruwa a lokacin bazara na 1939 a Hallz Hall, gidan gidan Oliver sama da ƙarni. Babban abin da ya faru na littafin labari shine wakilcin aikin wasan kwaikwayo wanda ake shirya kowace shekara a ƙauyen, Miss La Trobe mai zafi da rubutu, wanda ke nuna tarihin Ingila tun daga tsakiyar zamanai zuwa kwanaki kafin barkewar cutar. yakin duniya na biyu.

Na yanzu da na baya, mafi nisa tarihi da tarihin da ke shirin faruwa, duniya mai nisa da duniyar da ta riga ta fara ɓacewa sun haɗu a cikin wannan labari mai ban mamaki, aikin ƙarshe na ɗaya daga cikin mafi ƙarfi, ƙarfin hali da ƙarfi wakilcin adabi.duwa na kowane lokaci.

Tsakanin Ayyukan Ayyukan Virginia Woolf

Orlando

Avant-garde novel inda suke. Tsalle -tsallen tarihi da canje -canje masu mahimmanci na matakin rayuwar haruffa, kamar shimfidawa inda masu fassarar su ke shiga, ƙoƙarin canza kaddarorin su bisa labulen faduwa da gaisuwa har zuwa mataki na gaba. Mafi kauna madaidaiciya kuma cikakkiyar mika kai ga gaskiya ba tare da lokaci ko tsayayyen mataki ba.

Taƙaitaccen: Tarihin rayuwar Orlando. Yana faruwa tsakanin zamanin Elizabethan da karni na XNUMX, haka kuma, rabin lokaci, jinsi na babban ɗan wasan sa ya canza. Tsananin labari kawai kamar na Woolf zai iya saƙa irin wannan wasan adabi, kuma marubuci kamar Borges ne ke da ikon fassara shi zuwa yaren mu.

Orlando ta ci gaba da kasancewa É—aya daga cikin mafi kyawun litattafan Virginia Woolf saboda zamani da kasancewar duk manyan jigogin aikin marubucin Ingilishi: yanayin mata, wucewar lokaci da nishaÉ—in adabi na gaskiya.

Orlando ta Virginia Woolf

Sauran Shawarar Littattafan Woolf na Virginia

Dakin Yakub

A cikin antechamber na dukan bala'i. Ƙasar Turai da ta nuna duniyar da ke bunƙasa cikin zamani da kowane irin ci gaba, ta kasance ne kawai a tsakiyar mataccen kwanciyar hankali don isowar duk guguwa. Kyakkyawan wuri don Virgina Woolf don jagorantar mu tsakanin kyawawan abubuwan da ke gab da ƙarewa da jin daɗin rashin kwanciyar hankali.

An saita a cikin shekarun da ba su da laifi kafin Yaƙin Duniya na ɗaya, ɗakin Yakubu wani hoto ne mai ban sha'awa na rayuwar matashi Yakubu Flanders.

A cikin al'amuran da suka fito daga bakin rairayin bakin teku na Cornwall zuwa kango na Girka har zuwa gabobin Oxford, Woolf ba wai kawai ya bayyana ra'ayoyin da yawa na halayen ba, amma a hankali da raɗaɗi yana nuni ga sararin tarihi na dukan tsararrun da aka ƙaddara don bala'i.

Littafin kuma ya yi nuni da lokacin da babbar marubuciya, tare da batsa na musamman na waka da ke nuna gwaje-gwajenta da lokaci da wayewa, ta yi watsi da hanyoyin gargajiya na labarin Turanci don komawa ga sabbin rubuce-rubucenta na zamani.

Dakin Yakub
5 / 5 - (8 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.