Mafi kyawun littattafai guda 3 na babban Thomas Mann

Babu wanda ya san irin marubucin da zai kasance Thomas Mann a Turai babu yaƙe-yaƙe. Amma a cikin yanayin da ya rayu a ciki tun daga yakin duniya na daya zuwa na biyu, tare da lokacin da aka yi tsakanin yake-yake da na karshe bayan yakin, shigarsa siyasa a matsayin ginshikin tunani bai taba barinsa ba, komai tsadar sa. . Abin mamaki shi ne Thomas Mann ya zama mai akida a bangarorin biyu, juyawa gaba gaba zuwa hagu yayin da Nazism ke samun sarari da amfani da ƙarfin ta azaman kowace doka.

An yi hijirarsa a cikin ƙasashe da yawa, ɗan ƙasar Amurka na shekaru da yawa har sai da akidar sa ta hagu ta ƙare har ta yi masa alama a cikin wannan ƙasar wacce sabuwar maƙiyinta ita ce Rasha.

Mawallafi mai nasara sosai, na farko a ƙasarsa ta Jamus sannan kuma a sauran duniya, lokacin da aka dakatar da littattafansa a Jamus. Uban yara masu akida kamar shi wanda bai yi jinkirin shiga cikin sojojin da ke adawa da mulkin Nazi ba. Nobel Prize a Littattafai a 1929.

Babu shakka rayuwa mai cike da tashin hankali ga wannan marubucin, mai yiwuwa mafi kyawun tarihin abin da ya rayu a Turai yayin tashin tashin farko na farkon karni na XNUMX.

Kasancewa marubuci wanda alamarsa ta tabbata (duk da cewa yana adawa da lokaci) da kuma yanayinsa, aikinsa ya ƙare tare da yin rikitarwa da wannan gaskiyar Turai. Amma karatu na asali kuma ya ƙunshi motsa jiki na gabatarwa a cikin adabi mai kyau.

3 Littattafan Shawarar da Thomas Mann ya ba da shawarar

Dutsen sihiri

Wataƙila mafi kyawun littafinsa. Wanda mafi ɗaukaka kuma daga baya abin takaici zai iya ba shi. Ba wai aiki ne na akida ko siyasa ba, ta kowace hanya.

Amma lokacin da Nazism ya yiwa Mann alama, an hukunta wannan labari musamman. Hasashen Turai na ƙa'idodin ɗabi'a masu ɗabi'a da cikin mawuyacin yanayin zamantakewa bai dace da ƙimar Reich na Uku ba.

Takaitaccen bayani: Ayyukan wannan labari yana faruwa ne a sanatorium na tarin fuka a Zauberberg, wanda kwanan nan, inda 'yan uwan ​​biyu na haruffa daban -daban suka zo daidai.

Fiye da a cikin abubuwan da suka faru (sananne tare da Claudia Chauchat ko tare da ma'aurata na musamman da masu adawa, ƙananan rikice -rikicen da ke haifar da zama tsakanin haruffan asali daban -daban, rikice -rikice na mutuwa akai -akai, da sauransu), sha'awar labari yana zaune a cikin cikakkiyar haɓakar rayuwar ciki, mai tasiri da hankali, na babban ɗakin haruffan da Mann ke nunawa a gaban idanun mai karatu.

Ba tare da shakka ba, Dutsen Magic yana É—aya daga cikin sanannun ayyukan Thomas Mann, wanda ya lashe kyautar Nobel a Adabi.

Dutsen sihiri

Wanda aka zaɓa

Tabbas, Ikilisiya ba za ta iya wucewa ba tare da alƙalamin Mann ya ba shi sutura mai kyau ba. Ba don abin da yake wakilta ba, amma saboda munafunci game da hana duk wani sha'awar ciki.

Taƙaitawa: Zaɓaɓɓen babban labari ne game da ƙarancin sha'awa da tuba. Thomas Mann yana amfani da adadi na Gregorius, Paparoma Gregory V, da kuma hotunan haruffan da suka kewaye shi don nuna ruɓewar Cocin zamaninsa, amma sama da duka don bincika ruhin ɗan adam.

Tare da sake aiwatar da lokaci mai tursasawa, abin da ya fi jan hankali game da wannan babban littafin Mann shine tunani, ji, shakku da rikice-rikicen mutum waÉ—anda haruffansa ke fuskanta.

Yana da ban sha'awa tun da akwai halayen halo na waƙa da zurfin haruffa waɗanda ke nuna aikin babban marubucin Jamus kuma akwai wani ɗan tarihi mai ban sha'awa wanda aka gabatar tare da dukkan fitilunsa da inuwarsa, da kuma zamanin da aka sake haifar da sha'awa da aminci.

Wanda aka zaɓa

Likita Faust

Daga Amurka, tare da wannan hangen nesan na gudun hijira wanda ke ɗokin ƙasar da ke jin daɗin mika wuya ga masifa, Thomas Mann ya rubuta littafinsa mafi girma. Juyawar sa ta mamaye makircin da ke gabatar mana da Faust na Jamusanci wanda aka daidaita da yanayin Reich na Uku.

Taƙaice: Littafin ya ɗauki siffar tarihin rayuwa, kuma a cikinsa Mann ya yi magana game da "mummunan koma baya na ruhi mai haɓakawa zuwa tsohuwar archaism" wanda ke nuna duka a matsayin wani abu na mutum ɗaya, na jarumin, Adrian Leverkühn, kuma a matsayin ɗaya daga cikin Matsalolin da suka fi ƙarfin da Jamus ta fuskanta a ƙarni na XNUMX, Doctor Faustus ya sami cikakkiyar kamala da zurfin ruhi waɗanda ba safai ake samun su a cikin almara na Turai na zamani.

Dokta Faustus
5 / 5 - (7 kuri'u)

3 yayi sharhi akan "Littattafai 3 mafi kyawun na babban Thomas Mann"

  1. Na karanta "Bayan Mashin, Mai Hakuri na Thomas Mann" a cikin fitowar baya ta New Yorker (Jan 24, 2022) kuma É—an jaridar Alex Ross ya ambaci "Tonio Kroger" sau da yawa. Zan karanta hakan a matsayin littafina na farko na Mann. Me kuke tunani?

    amsar

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.