mafi kyawun littattafai daga Sophie Hénaff

Dukanmu mun san lakabin baki ga kowane nau'in litattafan labarai da aka samo daga 'yan sanda zuwa makirce -makirce da ke rufe fuskoki da yawa fiye da aikata laifi ko laifin na yanzu. Kodayake Hammett y Chandler sune masu tallata kai tsaye ko a kaikaice na wannan adabin wanda ya fito daga fanzines da wallafe -wallafe (wataƙila saboda ya magance batutuwan da ke faruwa a lokutan ɗabi'a mafi ƙuntatawa), a ƙarshe kalmar noir tana da alaƙa da nau'in godiya ga masu wallafa Faransanci cewa a cikin 40s riga sun kirkiri jerin noire.

Ma'anar ita ce a cikin yanayin Marubuciyar Faransa Sophie Hénaff, cewa baki yana hidima don ba da labari mai baƙar fata wanda ke wartsakewa da sake ƙarfafa wannan tambarin Gallic na mafi kyawun nau'in yau.

Saboda Henaff baya yin fa'idarsa ta asali game da walwala da yana gama hada mai laifi da mai barkwanci. Haɗuwa mai hazaka wacce ke nuna idyll mai daɗi a halin yanzu a hannun kyakkyawar halittarsa ​​Anne Capestán.

Mafi kyawun litattafan Sophie Hénaf

Birgediya Anne Capestan

Duk abin mai saukin kamuwa ne ga walwala. Kuma a cikin adabi, satire da ba'a sune albarkatu guda biyu waɗanda a hannun alƙalami waɗanda aka ba su daga bugun ƙirƙirarsu, suna ƙarewa cikin labaran ban dariya waɗanda ke daidaita mu da mafi munin al'ummominmu (idan akwai yuwuwar yin sulhu da abin ƙyama).

Anne Capestan jaruma ce ta lahira, na sararin samaniya wanda ita da ƙungiyarsa dole ne su motsa tsakanin masu rarrafe yayin da za su iya fitar da wannan abin ban dariya daga gare mu wanda ke daidaitawa kuma ya bar alamun bita -da -ɓatanci a matsayin wani abu na halitta daga wannan hangen nesa mai ban tsoro ga Faransanci.

Babu babban shari'ar da za a bincika, ko kuma masu kisan gilla, amma akwai ƙugiya mai ɗorewa, mai ban sha'awa ga ƙungiyar Capestan, tare da alaƙar su ta ciki da hanyar binciken su don ƙudurin ƙaramin avatars ɗin su. A cikin canje -canjen yanayinsa da maganganun sa masu daɗi, ana fitar da saura daga cikin makircin da zai gayyaci ƙarin shafuka, ƙarin abubuwan ɓoye.

Amma jin daɗin karatun shima ya samo asali ne daga wannan takaitaccen bayani, daga madaidaicin tiyata wanda ke rarraba ƙananan sararin samaniya masu jan hankali. Shawarwari na asali na asali tsakanin ɗan sanda tare da ɗanɗano ɗan ƙaramin sifa na ƙarni na XXI.

Birgediya Anne Capestan

Bayanin Mutuwa

A cikin wannan sabon labari, marubucin ya ci gaba da ba da labarin abin da ke faruwa da Anne Capestan, sanannen ɗan sifeton 'yan sanda da ƙungiyar ta mai ta da hankali, sauran abokan aikinta sun yi tir da su, sun kasa yarda da nasarorin da hanyoyin ban mamaki suka cimma.

Ta fallasa makircin tare da waɗancan ɗimbin abubuwan ban dariya, baƙar fata da acid a wasu lokuta, jarumar tana ɗaukar binciken kisan gillar surukinta, Kwamishina Serge Rufus.

Halin da ba shi da daɗi wanda zai kai Anne ga baƙin cikin mutum. Duk da haka, wannan shari'ar ba za ta kasance wacce ta ƙare a tsakiyar aikin frenzied na brigade ba. Kisan kai tsaye a yankin Provence yana ɗaukar hankalin 'yan sanda na wannan lokacin.

A baya an sanar da mamacin a bainar jama'a, tare da haifar da rudani da rudanin 'yan sanda. Ci gaban binciken cike yake da hasashe da abubuwan mamaki, yana canza taken baƙar fata da na 'yan sanda zuwa karatun nasara mai ban sha'awa tare da allurar asirin da ya dace kuma tare da juzu'i iri ɗaya don sanin abin da ke faruwa.

A takaice, tare da Gargadi na Mutuwa za mu iya jin daɗin haɗin haɗin gwiwa mai ban sha'awa tare da duk alherin duniyoyin adabi biyu da aka bayyana: barkwanci da ban sha'awa. Kuma cakuda ya ƙare ya zama sihiri, mai daɗi, mai ban sha'awa da ƙarfafawa ga duka jinsi.
Sanarwar Mutuwa, ta Sophie Henaf
5 / 5 - (12 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.