3 mafi kyawun littattafai daga Richard Dübell

Dangane da marubuta kamar Hoton Richard Dübell koyaushe yana da sauƙi don gina ƙimanta ta musamman na mafi kyawun litattafansa guda uku. Wannan marubuci Bajamushe kwanan nan ya sadaukar da kansa gaba ɗaya ga halittar adabi, amma gaskiyar ita ce ya yi hakan ne ta hanyar yin ƙarfi.

Wani lokaci yakan faru cewa wani batu, mai ban sha'awa kamar yadda kowa ya kebe shi ba tare da fahimta ba, har ma da masu ba da labari daga rabin duniya, suna canza su a hannun marubucin da ya dace ya farkar da babban abin mamaki, asiri na asiri. Wani abu makamancin haka ya faru da Codex Gigas, wani tsohon rubutu na tsakiya, yayi la'akari da abin al'ajabi na takwas na duniya saboda girman da ba zai yuwu ba a lokacinsa (ƙarni na 13) wanda wannan mawallafin ya ba da labari mai kyau a cikin Littafi Mai Tsarki na Iblis.

Ban sani ba ko akwai marubutan almara na baya waɗanda suka mai da hankali don tayar da ƙira game da wannan takaddar ɗan adam mai ban sha'awa, amma Richard shine wanda ya fi ƙusa ƙusa. Daga cikin littattafansa biyar da aka buga zuwa yanzu cikin Mutanen Espanya (aƙalla abin da na sani), zan je in zaɓi kuma zaɓi uku da aka ba da shawarar don ku san inda za ku fara karanta wanda aka ɗauka a matsayin Dan Brown Jamusanci.

Manyan Littattafan 3 da Richard Dübell ya ba da shawarar

Littafin Iblis

Ba ni da wani zabi face na daukaka wannan labari zuwa sama. Karatun nishaÉ—antarwarsa, sirrinsa da sirrinsa waÉ—anda suka wuce gaskiyarmu, suna tilasta shi.

Tsaya: Bohemia, shekara ta 1572. A cikin lalata abbey, Andrej, É—an shekara takwas, ya shaida mummunan zubar da jini: mutum goma, ciki har da iyayensa, wani mahaukacin mahaukaci ya kashe su. Andrej, wanda ke É“oye a bayan bango, ya yi nasarar tserewa ba tare da ya ji rauni ba kuma ba tare da wani daga cikin waÉ—anda suka zo da jan hankalin da ya lura da kasancewar sa ba.

Babu wanda ba na cikin al'umma ba zai iya gano cewa wannan kisan gilla ya faru ... Idan da an sani, dole ne a yi bayanin dalilan sufan: É—akin karatun abbey yana É“oye takaddar mai daraja wanda ake tsammanin yana da ikon sanar da karshen duniya.

Codex ɗin Gigas ne, tarin mugunta, Littafi Mai -Tsarki na Iblis wanda, ana iƙirarin, ya rubuta a cikin dare ɗaya kawai. Wannan kwas ɗin ya yi sanadiyyar mutuwar Paparoma uku da kaiser, kuma ga alama yana ɗaukar duk wanda ya ƙetare tafarkinsa. Richard Dübbel ya haɗu da tarihi da almara don jigilar mu daga Bohemia zuwa Vienna, Vatican da Spain, don neman abubuwan asirin da aka saka a kusa da rubutun shaidan.

Littafi Mai Tsarki na Iblis

Jarumi na Roncesvalles

Abin da za ka samu ne lokacin da marubuci ya kafa idonsa kan yanayin kasa. Roncesvalles wuri ne na Navarrese da ba kamar sauran ba, kuma tarihin da Richard mai kyau ya ba mu ba ya kawar da ra'ayoyi masu ban sha'awa.

Tsaya: Masarautu biyu masu ƙarfi. Manyan jarumai guda biyu. Yaƙin mutuwa. A ƙarƙashin Charlemagne, masarautar Franks babban iko ne mai ɗorewa wanda baya daina fadada iyakokin ta. A halin yanzu, Hispania ta mamaye Saracens tana lura da maƙwabcinta na arewa tare da rashin yarda. Ga Roldán, ƙaramin jarumi ɗan ƙasar Faransa, babban abin alfahari ne lokacin da Charlemagne ya tarbe shi cikin sanannen da'irar paladins, wanda ya haɗa da mashawarta na kusa da fitattun jarumawa, kuma yana ɗaukar kansa da sa'a sosai lokacin da sarki ya yi masa alƙawarin hannun kyakkyawa. Arima, uwargidan gidan Roncesvalles.

Amma zuciyar Arima ta wani ce: daidai ga Afdza Asdaq, Babban Kwamandan Saracens kuma wakili na musamman daga jama'arsa don shiga tattaunawa da Sarkin Franks. Duk da komai, abota mai zurfi za ta kulla tsakanin Roldán da Asdaq ... har sai kaddara ta kai su ga fuskantar babban yaƙin rayuwarsu.

Yaƙin rayuwa ko mutuwa wanda sakamakonsa na ƙarshe zai dogara ne akan sirrin da matar da dukansu suke ƙauna ke ɓoye. Babban sarki, babban gwarzo da babban ƙauna: almara labarin El cantar de Roldán. Labari mai kayatarwa game da lokacin da aka yanke ƙaddarar Turai. Yi rayuwa tare da sojojin Charlemagne yaƙin almara na Roncesvalles.

Jarumi na Roncesvalles

Kofofin dawwama

Komawa cikin Jamus, mahaifar marubucin, wannan labari na tarihi ya dawo da mu cikin shekarun tashin hankali na tsakiyar karni na sha uku a Jamus. The Crown yana jiran wanda zai gaje shi, an tabbatar da gwagwarmayar iko ...

Tsaya: Jamus, shekara ta 1250. Frederick II ya mutu kuma masarautar tana cikin damuwa. Mutum ɗaya ne kaɗai ya san sirrin sarki na ƙarshe: Rogers de Bezeres, Cathar wanda ke bin sirrin da aka ƙaddara don canza rayuwarsa har abada.

A daidai wannan lokacin Elsbeth, wata 'yar gidan zuhudu ta Cistercian, ta ɗauki nauyin gina sabon gidan zuhudu a tsakiyar gandun dajin Steigerwald mai kadaici da fatan hana Hedwig, majiɓinta, daga faɗawa hannun Inquisition.

Lokacin da mazaunan garin makwabta da attajirai masu arziki na kwarin da ke kusa suka yi adawa da tsare -tsaren ta, Elsbeth ya nemi taimakon baƙo uku, ba tare da zargin ainihin dalilin da ya jagoranci Rogers da abokan sa zuwa gare ta ba. Pillars of the Earth 'na Jamus, a ƙarshe a cikin Mutanen Espanya.

Kofofin dawwama
5 / 5 - (9 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.