3 mafi kyawun littattafan Peter May

Lamarin marubucin Scottish Peter Mayu Siffar yanayin da ke tsakanin 'yan sanda da sabbin hanyoyin ruwa. Wani irin sulhu na asali tare da juyin halittarsa. Da zaran May za mu sami amsawar Chandler ko na Hammett yayin da muka ƙare shiga cikin ɗakunan binciken likitanci na yanzu don gano waɗancan bayanan da kimiyya ke bayarwa don fahimtar mafi munin laifuka.

Kuma ba tare da wata shakka ba, ana jin daɗin cakuda, kamar yadda a wasu lokuta da yawa. Fiye da haka idan muka sami damar ware kanmu daga ƙarin tsattsauran ra'ayi ko ƙarin abubuwan avant-garde. Kuma jin daɗin ya fi girma lokacin da muka shiga cikin yanayin yanayi mai ƙarfi, kamar ci gaba da rubutun wanda a cikin watan Mayu kuma sanannen marubucin allo ne.

Amma alherin watan Mayu bai tsaya ba a cikin wannan wasiyya ta wasiƙar ɓarna a cikin makircin. Har ila yau, labarinsa yana wadatar da shawarwari a cikin muhallin da ba kamar China ko Faransa ba, yana daidaitawa a kowane lokaci zuwa yanayin da ya dace wanda May zai iya nuna manyan takardu da aka samu a cikin tafiye -tafiye marasa iyaka da tuntuɓar muhallin aikata laifi na ɗaya ko wasu wurare.

Duk da yake babban aikinsa, an riga an fara shi a cikin shekaru saba'in na ƙarni na ƙarshe, kawai ya isa Spain ta hanyar karatun sa na Lewis, za mu iya rigaya nuna wannan zaɓi na mai ba da shawara wanda zai shiga crescendo ganin kyakkyawar liyafar wannan marubucin. Amintaccen fare wanda tabbas zai ƙare tare da haɗa shi azaman wani sabon ma'auni don nau'in baƙar fata wanda ya kasance mai siyar da siyarwa a duniya shekaru da yawa.

Manyan littattafan da aka ba da shawarar 3 daga Peter May

Tsibirin mafarautan tsuntsaye

Littafin labari wanda ilimin Lewis ya cire, babban tsibiri na Scottish wanda aka gina duwatsun Callanish kuma a cikin watan Mayu ya gina labari tare da wannan yanayin rashin fahimta na claustrophobia da tsibiran ke bayarwa yayin la'akari da iyakance sararin da ke kewaye da ruwa da rarrabuwa daga kowane nau'in tsere ...

Finlay Macleod ya fito daga can, amma aikin binciken sa ya kai shi ga sabbin wurare masu yawan birane, inda laifuka ke nuni ga É—an adam fiye da kowane mai laifi ko ma tsinkaye na sihiri, kamar dai yana faruwa yanzu a cikin Lewis kuma inda Finlay ke dawowa yanzu. don kokarin yin karin haske kan lamarin kuma, cikin rashin sani, akan abin da ya gabata.

Da farko Finlay ya dawo don yin nazarin kisan kai, amma kaddara ta ƙare tana ba shi dawowar kwanakin ƙuruciyarsa inda ya fuskanci dutsen Sula Sgeir da al'adar mutuwa ta matasan wurin.

Domin ya bi ta wannan bautar sannan kuma matasan wurin suna fuskantar wannan gwagwarmaya da abubuwa, zuwa rayuwa ta ƙarshe wanda zai iya kai su ga fuskantar mafi munin halin su ...

Hanyar Finlay mai binciken da tsoransa na tsoro, guguwar iska mai sanyi, abubuwan da ke iya jan rayukan matasa tare da su. Littafin labari mai ban tsoro.

Tsibirin mafarautan tsuntsaye

Mutumin ba tare da baya ba

A Isle na Lewis galibi iska ce, ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaho da ke rera kadaici har ma da hauka. Don zama a wurin shine ɗaukar azabar abubuwan.

Yanayin Lewis yana cike da farin ciki a cikin mafi mahimmin matakinsa, yana rufe da koren ciyawa da dusar ƙanƙara ba tare da gandun daji da ke da tushe ko wanda zai iya hana azabar iska.

Kyakkyawa mara kyau wanda May ta haɓaka ilimin taurari wanda zai iya zama kamar iyakance ta sararin tsibirin amma a ƙarshe yana faɗaɗa tare da babban yanayin ɗan adam wanda tsoro ke jagoranta.

Cikakken wuri don magance ƙira kamar wanda ke cikin wannan labari na biyu wanda ke tayar da kabilanci, dawowar tsoffin ayyukan sadarwa tare da alloli, jini ta hanyar.

Lokacin da gawar wani saurayi ya bayyana a cikin dausayi kuma DNA É—in sa ya haÉ—a shi da Tormod Macdonald, wani tsoho daga wurin, lamarin yana É—aukar alamar macabre mai ban dariya.

Tormod da kansa bai san wannan dangin ba. Macleod dole ne ya sanya komai a gefensa, hikimarsa a matsayin mai bincike da sanin yanayin da yake motsawa don ƙoƙarin tona asirin jikin da ya bayyana ƙarnuka da suka gabata ko kuma daga ɓoyayyen ɓoye.

Mutumin ba tare da baya ba

Pawn na ƙarshe

Yanayi yana da ban tsoro, wani lokacin burinta shine saƙonnin da ke fitowa daga gargadin canjin canjin yanayi, zuwa ayyukan da ba a zato ba waɗanda ke da alaƙa da ayyukan salula na mai rai.

A tsibirin Lewis wani tafki yana yin aikin magudanar ruwa na lokaci -lokaci kuma yana ba da gindin sa fanko. Amma a wannan karon wannan asalin yana nuna ragowar hatsarin jirgin sama.

Bacewar Roddy Mackenzie a cikin sarrafa jirginsa ana ganin ya faru ne bayan tsibirin, amma baƙon wurin da yake a ƙasan tafkin yana nuna kusan shekaru ashirin baya cewa babu abin da ya faru kamar yadda aka yi la’akari da shi.

Kyakkyawan tsohon Macleod ya barke kai tsaye ta wannan shari'ar da aka mayar da ita zuwa ƙuruciyarsa. Don haka kuna da ilimi fiye da kowane lokaci don nemo gaskiya.

Kawai, a lokuta da yawa, gaskiya tana ƙarewa ana danganta ta da laifin da ba a zata ba kuma tare da sake rubuta ƙaddara da tarihin da dole ne a yi la’akari da su.

Labarin da ke sanya mu a cikin wannan baƙon matakin na mafi tsananin sabani game da nagarta, mugunta da buƙatar tsira ga duk abin da aka gina don tserewa ƙaddarar ƙaddara ...

Pawn na ƙarshe

5 / 5 - (10 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.