Mafi kyawun littattafai 3 na wanda ya lashe kyautar Nobel Kazuo Ishiguro

Kazuo Ishiguro, Lambar Nobel a Adabi 2017 marubuci ne daban. Ko kuma aƙalla yana da alaƙa da yanayin da aka saba bayar da wannan lambar yabo. Tabbas, bayan yanke shawara mai rikitarwa akan Bob Dylan a cikin 2016, duk ƙudurin wanda aka zaɓa ya daidaita.

El sararin adabi Kazuo Ishiguro wani lokacin sha daga fiction kimiyya da fantasy. Wani sabon abu na waɗannan nau'ikan yana goge kafadu tare da wasu manyan mutane shine abin da ke tayar da babban mamaki. Amma yana da kyau cewa irin wannan muhawarar da aka ƙirƙira bisa tushen hasashe na kimiyya ko hasashe waɗanda aka haife su daga mahallan da ake iya ganewa, kuma wannan ya ƙare ɗaukar yanayin rayuwa, a ƙarshe an gane su adabi ne mai kyau.

Fiction kimiyya da fantasy aikin duniyarmu. Suna taimaka mana mu ɗauki hangen nesa na gaskiyar mu kuma ƙarshe zama iya haɗa ruhin ɗan adam, canza shi a cikin mahalli ba tare da abubuwan da aka saba amfani da su don neman sabbin halaye, sabbin dabaru fiye da hayaniyar duniyar mu, akidu da mahimmancin ɗabi'a. A takaice, na gamsu da wannan Kyautar Nobel a cikin Litattafai na 2017. Kuma ko da yake bai shahara fiye da na Bob Dylan ba, amma na gan shi mafi adalci.

Kamar yadda kuma yayi daidai a duba Kazuo Ishiguro bibliography, ɗan ƙasar Ingilishi na asalin Jafananci, ba tare da iyakance ayyukansa kawai ga abin al'ajabi ba (samfurinsa ya fi yawa). Don haka zan yanke shawarar waɗannan karatuttukan guda uku waɗanda na ba da shawara, babu abin da ya shafi ƙa'idodin lambar yabo ta Nobel 😛 amma hakan na iya taimaka muku a cikin shawarar ku don ƙaddamar da kan ku don saduwa da wannan marubucin.

3 Littattafan da aka ba da shawarar ta Kazuo Ishiguro

Kada ka bar ni

Da farko kallo, yaran da ke karatu a makarantar kwana ta Hailsham kamar kowane rukunin matasa ne. Suna wasa wasanni, suna da azuzuwan fasaha kuma suna gano jima'i, soyayya da wasannin iko.

Hailsham cakuda ce ta makarantar kwana ta Victoria da makarantar yara hippies na shekaru sittin inda suke ci gaba da gaya musu cewa su na musamman ne, cewa suna da manufa nan gaba, kuma suna kula da lafiyarsu. Matasa kuma sun san cewa bakarariya ce kuma ba za su taɓa haihuwa ba, kamar yadda ba su da iyaye. Kathy, Ruth, da Tommy sun kasance unguwanni a Hailsham, kuma suma sun kasance ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan soyayya.

Kuma yanzu, Kathy ta ba da damar tunawa da Hailsham da yadda ita da kawayenta suka gano gaskiya a hankali. Kuma mai karanta wannan labari, gothic utopia, zai gano tare da Kathy cewa Hailsham wakilci ne inda matasa 'yan wasan kwaikwayo ba su san cewa su ne kawai babban sirrin lafiyar lafiyar al'umma.

Kada ka bar ni

Nocturnal

Wannan littafin, wanda ya ƙunshi labarai biyar, babban shawara ne don farawa a duniyar Ishiguro. Labarai guda biyar game da rayuwa da lokaci, game da alƙawarin samari, wanda ba a cika yinsa da gilashin agogo ba.

Wannan shine littafin marubucin littafin na farko, ya haɗu da labarai guda biyar waɗanda za a iya karanta su azaman karatu da bambancin kan wasu jigogi ko kuma gabaɗayan kide kide. A cikin "The Melodic Singer", ƙwararren mawaƙin ya gane wani mawaƙin Ba'amurke kuma tare suna koyan darasi game da ƙimar daban -daban na baya. A cikin "Zo Rain ko Ku Haskaka," an wulakanta mai baƙin ciki a gidan tsofaffin ma'aurata masu ci gaba waɗanda suka shiga cikin yanayin yuppie.

Mawaƙin "Malvern Hills" ya yi tunanin tsattsauran ra'ayinsa lokacin da ya shirya kundin waka a inuwar John Elgar. A cikin "Nocturno", ɗan wasan saxophonist ya sadu da wani tsohon ɗan fasaha.

A cikin "Masu Cellists", wani ɗan ƙaramin ɗan wasan cello ya sadu da wata mace mai ban mamaki wacce ke taimaka masa ya kammala dabarun sa. Abubuwa guda biyar masu shuɗewa waɗanda aka saba da su a cikin marubucin: fuskantar alƙawarin matasa da ɓacin rai na lokaci, sirrin ɗayan, ƙarshen rikice -rikice ba tare da catharsis ba. Kuma kiɗan, yana da alaƙa da rayuwa da aikin marubucin.

Nocturnal

Ragowar rana

Wataƙila littafinsa da aka fi so. An kai fim. Ingila, Yuli 1956. Stevens, mai ba da labari, ya kasance mai kula da Darlington Hall tsawon shekaru talatin. Lord Darlington ya mutu shekaru uku da suka gabata, kuma dukiyar yanzu mallakar wani Ba’amurke ne.

Mai shayarwa, a karon farko a rayuwarsa, zai yi tafiya. Sabon ma'aikacin nasa zai dawo na 'yan makonni zuwa ƙasarsa, kuma ya ba wa mai shayarwa motar sa ta Ubangiji Darlington domin ya more hutu. Kuma Stevens, a cikin tsohuwar, sannu -sannu, babbar motar maigidansa, za ta ƙetare Ingila na tsawon kwanaki zuwa Weymouth, inda Misis Benn, tsohuwar mai tsaron gidan Darlington Hall, ke zaune.

Kuma kowace rana, Ishiguro zai bayyana a gaban mai karatu cikakken labari na fitilu da chiaroscuro, na abin rufe fuska da ƙyar ya zame don bayyana haƙiƙa mai ɗaci fiye da yanayin sada zumunci da mai shayarwa ya bari.

Domin Stevens ya gano cewa Ubangiji Darlington memba ne na ajin masu mulkin Ingilishi wanda fasikanci ya ruɗe shi kuma ya ƙulla makirci don ƙawance tsakanin Ingila da Jamus. Kuma gano, da kuma mai karatu, cewa akwai abin da ya fi muni fiye da hidimar mutumin da bai cancanta ba?

Ragowar rana
4.8 / 5 - (13 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.