Littattafai 3 mafi kyau na gwani Leopoldo Alas, Clarín

1852 - 1901 ... Tarihi galibi yana ba mu, tare da allurai na sihiri na ainihi, wasu daga cikin manyan masu hazaka masu jure godiya ga akasin haka, ga wancan mahaliccin daidai gwargwado kuma a kan wanda aka kafa abin ban mamaki na abin sha'awa da sha'awa. da hassada.

Wani abu kamar wannan ya faru da Benito Perez Galdos y Clarin, duka biyun da suka tsira daga ƙarshen karni na goma sha tara waɗanda suka jefa tsohuwar daular Spain cikin inuwar ta. Inuwa wacce ta ƙare a ƙarƙashin mayafin duhu sauran manyan marubuta da marubuta kamar Emilia Pardo Bazan o Juan Varala.

Amma ga Clarín sadaukarwa ga labari Ya damu, fasalin sa na farko ya kai irin wannan tasiri wanda ya kusa rufe duk wani labari na so a cikin cakuɗar ɗabi'a da haƙiƙanin abin da aka shigar da tunanin asarar ƙasar da aka raunata, ba tare da taƙaitawa ko zane mai zafi ba bayan juyin juya halin. na 1868. Juyin juya hali wanda shima a al'adance shine ƙoƙarin farko na zamani da 'yanci.

Pero Clarín yafi La Regenta yawa, saboda alƙalaminsa mai ƙarfi (wanda, aka ce, ya rubuto ta hanyar da ba za a iya fahimta ga kowa ba) bai daina tsayawa ba, yana tara jimillar litattafai, gajerun litattafai, kasidu da labarai waɗanda a yau za a iya samunsu a cikin juzu'i masu daɗi.

Manyan litattafan Clarín 3 da aka ba da shawarar:

Hakimin

Ga Kaisar abin da ke na Kaisar. Kuma ga hakikanin Mutanen Espanya abin da ya ƙare ɗaukaka shi. Domin babu abin da ya fi hazaka fiye da hangen mace na duniyar da ta dabaibaye ta.

Ana Ozores ita ce macen da aka dinka tare ta tsohon tsarin ɗabi'a da al'ada na dangin da babu kusa da abin da yake. Ana zaune a cikin Vetusta, birni ko kuma wurin da aka dakatar da shi a cikin lokacin shuɗi, magajin al'adu kuma koyaushe yana ɓoyewa da laifi da nadama dubu.

Yin wa Ana a cikin wannan birni ya fi ƙarfin yiwuwa. Masoyin da ba zai yiwu ba a cikin aure mai yuwuwa don rayuwa. Drives na mace a cikin 'yan kwanaki lokacin da yin kowane irin tuƙi ya yi kama da cin mutunci.

Labari game da rashin gamsuwa na rayuwa da kuma game da ƙaramin jaraba kamar farmaki akan jahannama. Koyaya, corset na kowa dole ne ya sami wurin ɓacewa, hanyar tserewa wanda ya ƙare tayar da ra'ayi na mafi munin munafunci na duniyar da ke rugujewa koyaushe.

Regent Alas Clarin

Sonansa tilo

Ban san dalilin da yasa a lokacin aka yiwa wannan littafin lakabi da wanda bai kai La Regenta ba. Wataƙila saboda wani taɓawa ya fi zalunci idan zai yiwu dangane da ɗabi'ar ɗabi'a ta munafunci da za ta iya kaiwa wani abu mai tsarki kamar ƙuruciya ...

Domin zina ta riga ta fito daga La Regenta. Wataƙila shine ya murƙushe wannan makirci wanda miji da mata ke raba kafirci cikin lokaci da sarari. Domin Bonifacio da Emma suna kan daidai. Dukansu sun faɗi kan wannan sha'awar da ba a zata ba na sauran makamai.

Kawai ta kasance tana riƙe da 'ya'yan itacen damar soyayya kuma zai yanke shawarar abin da zai yi da Emma ta fallasa gaskiya, saboda gaskiyar ita ce ba ta son shi ...

Sonansa tilo

Labarin Clarín

Karamin sanannen Clarín shine wanda ke rayuwa cikin ɗimbin labarai da abubuwan al'ajabi cewa abin farin ciki ne ziyarta lokaci zuwa lokaci don jin daɗin waɗannan abubuwan da aka saukar da haƙiƙa a zahiri, na dabi'a wanda ke ɗaukar ƙalubalen fara magana game da tarihi. , game da rayuwa da kaddara ba tare da wani kayan tarihi ba.

Kuma gaskiyar ita ce, babu abin da ya fi rashin adalci ga tarihin gajeren wallafe-wallafen fiye da manta da babban mai ba da labari na farko na wallafe-wallafen zamani a cikin Mutanen Espanya. Wasu labarun da wasu haruffan da aka saka a cikin ƙananan yanayi suna haskakawa sosai don su fallasa gaskiyarsu, musamman hangen nesa na duniya da suka yi rayuwa. Littattafai da yawa suna tattara manyan labarai da gajerun litattafai na Clarín:

Labarin Clarín
5 / 5 - (7 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.