Mafi kyawun littattafan Leila Slimani 3

Shiga cikin aikin Leila slimani Yana tsammanin shiga irin wannan duniyar tatsuniya (har yanzu tana buɗewa a cikin sararin samaniya ta musamman, da aka ba da ƙuruciyar marubucin) inda komai ke neman zurfi da tsari ga mai karatu mai mamakin. Saboda Slimani ya zarce nau'ikan ba tare da haɗawa ba, yanke da hawaye a cikin karatunsa ta hanyar canza yanayin ba tare da an tilasta wani abu ba. Wani irin bahasin labari da aka bayar kawai cikin alheri ga waɗancan masu ba da labari na musamman.

Babu wani abu mafi kyau fiye da karanta Slimani don wannan lokacin namu wanda ya bayyana mai kawo cikas, dystopian da sabanin ra'ayi a cikin ginin sada zumunci na jihar jindadin. Wani lokacin ta kan rabu saboda batutuwan kabilanci da haɗin kai (kamar nata Najat El Hashmi, tare da wanda yake raba tushen Moroccan), kamar yana shiga cikin kusanci mai cike da rarrabuwa. Don ƙarewa rushe abin da ke bayan zama tare kuma hakan ba zato ba tsammani yana kawo mana hari kamar masu faɗan gaske.

Duk sabon abin da ya fito daga Slimani ya riga ya sami canjin canjin marubucin wanda ya yi sihiri da mamaki a cikin makircin. Sai dai cewa kwatankwacin haruffansa ne ke kawo mana hari nan da nan wanda ke ba mu hyperralism mai ikon komai, cikakken sanin al'amuran da makomar haruffansa. Kawai wancan ɓangaren wallafe -wallafen da kuke samu kawai lokacin da kuke da shi, lokacin da kuka san yadda ake ƙidaya daga ciki saboda kuna da kyautar faɗa.

Manyan litattafan da aka ba da shawarar 3 daga Leila Slimani

Wakar dadi

Muryar mai daɗi na itace tana ɗora yaro, jin daɗin jin daɗin zama cikin duniya cikin jituwa. Amma hargitsi shine farkon da ƙarshe, daga babban buguwa zuwa numfashin rayuwa wanda yake, da kuma cewa mu ne, jaruman wannan ƙaramin labari. Labarin da ya ƙare ya zama babba, babba. Musamman yayin da muke gano adadin jimlolin da ke ba da cikakkiyar hangen nesa na salon rayuwar mu a cikin kusanci da zamantakewa.

Myriam, mahaifiyar yara biyu, ta yanke shawarar ci gaba da aikinta a wani kamfanin lauya duk da rashin son mijinta. Bayan aiwatar da zaɓin ƙwaƙƙwafi don nemo mai kula da yara, sun yanke shawara kan Louise, wanda cikin sauri ya mamaye zukatan yara kuma ya zama muhimmin adadi a cikin gida. Amma kadan -kadan tarkon dogaro da kai zai koma wasan kwaikwayo.

Tare da madaidaiciyar hanya, mai ban sha'awa kuma wani lokacin duhu mai duhu, Leila Slimani ta ba da labari mai ban sha'awa inda, ta hanyar haruffa, matsalolin al'umma a yau suna bayyana mana, tare da tunaninsu na soyayya da ilimi, biyayya da kuÉ—i, na aji da son zuciya na al'adu.

Wakar dadi

Ƙasar sauran

Tunanin kalmar ƙasa na iya zama mai rikitarwa har ta ƙare har ta canza kuma ta bambanta daga ra'ayi ɗaya ko ɗayan mazauna biyu na ƙasa ɗaya. Matsalar ita ce son hana wannan wancan ƙasar. Domin a lokacin lamarin yana nuni ga kare kai, son kai da son kai na ƙasar da tunanin ƙasa ko ƙasa ke da ma'ana kuma babu wani abu mai kama da ƙaramar ƙasa da ta rage idan ba a yi niyyar yaƙi ba.

A cikin 1944, Mathilde, matashi Alsatian, ya ƙaunaci Amín Belhach, wani mayaƙan Maroko a cikin sojojin Faransa a lokacin Yaƙin Duniya na II. Bayan 'Yancin, ma'auratan sun yi balaguro zuwa Moroko kuma suka zauna a Meknés, birni a cikin yankin Faransa na Tsaro tare da kasancewar sojoji da mazauna.

Yayin da yake ƙoƙarin shirya gonar da ya gada daga mahaifinsa, ƙasashe marasa godiya da duwatsu, ba da daɗewa ba za ta ji matsanancin yanayin Maroko. Ita kaɗai da keɓewa a cikin ƙauyuka, tare da mijinta da 'ya'yanta biyu, tana fama da rashin amintaccen abin da take motsawa a matsayinta na baƙo da rashin wadatattun kuɗi. Shin aikin sadaukar da kai na wannan aure zai biya?

Shekaru goma da labarin ya faru a daidai lokacin da tashin hankali da tashin hankalin da ba za a iya gujewa ba ya haifar da 'yancin kai na Maroko a 1956. Duk haruffan suna zama "ƙasar wasu": mazauna, yawan 'yan asalin, sojoji, manoma ko masu hijira. Mata, sama da duka, suna zaune a cikin ƙasar maza kuma dole ne koyaushe suyi gwagwarmaya don 'yantar da su.

Ƙasar sauran

A cikin lambun ogre

Dan Adam yana motsawa tsakanin philias da phobias. Tsohuwar turawa fiye da so. Na biyu ya soke wannan wasiyyar. Wannan labarin shine game da filias wanda aka ɗora akan rayuwa, akan rayuwa, akan muhalli. Zaɓin rayuwa a cikin wata duniya mai kama da juna inda zaku iya mika kai ga sha’awoyin da ke tayar da salon rayuwar rayuwar asynchronous.

Da alama Adèle yana da cikakkiyar rayuwa. Tana aiki a matsayin 'yar jarida, tana zaune a cikin gida mai kyau a Montmartre tare da mijinta Richard, ƙwararren likita, da ɗansu mai shekaru uku, Lucien. Koyaya, a ƙarƙashin wannan bayyanar rayuwar yau da kullun, Adèle ya ɓoye babban sirrin, buƙatar rashin gamsuwa ta tattara cin nasara. "A cikin lambun ogre" labari ne na jikin da aka bautar da direbobinsa, labari mai zafi da ɓacin rai game da jarabar jima'i da sakamakonsa mara iyaka.

«Ba komai, komai ya ɓace. Yin buri shine bada kai. An tayar da shingayen. Ba zai yi wani alfanu ba don ja da baya. Don haka? Daidai ne. Yanzu tunani kamar masu shan opium, masu caca. Tana alfahari da cewa ta tsayar da jaraba na 'yan kwanaki har ta manta da haɗarin. " Daga marubucin "Waƙar Mai daɗi", Kyautar Goncourt 2016.

A cikin lambun ogre

Sauran shawarwarin litattafai na Leila Slimani

Kamshin furanni da dare

Kowane marubuci zai fuskanci dalilin rubutawa a wani lokaci. Yana iya zama na dindindin ko kuma ya ƙare ya watse da fitar da kansa tare da labarin da ya zurfafa, har sai ya kone, a cikin wannan baƙon da ba a sani ba inda ran marubuta ya narke.

"Idan kana son rubuta labari, ka'idar farko ita ce sanin yadda za a ce a'a, ƙin gayyatar." Me zai sa a yarda da shawarar kwana a gidan kayan gargajiya na Punta della Dogana? Ta hanyar dabarar fasaha ta shiga cikin dare na Venetian, Leila Slimani ta shiga cikin tsarin kirkirar rubuce-rubucenta, tana magance batutuwan ainihi da mulkin mallaka, na tafiya tsakanin duniyoyi biyu, Gabas da Yamma, inda ta kewaya kuma tana karkata, kamar ruwan Venice, birni wanda makomarsa kyakkyawa ce da lalacewa. Wannan littafi kuma tattaunawa ce mai hankali, mai cike da jin daɗi mai daɗi, tare da ƙuruciyarsa a Maroko, tare da mahaifinsa da ya rasu. "Rubutu yana wasa da shiru, yana ikirari, ta hanyar kai tsaye, asirin da ba a iya faɗi a rayuwa ta ainihi."

Kamshin furanni da dare
kudin post

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.