Mafi kyawun littattafai 3 na Marguerite Yourcenar

Writersan marubuta kaɗan ne aka sani waɗanda suka sanya sunan alƙibla sunansu na hukuma, nesa da al'ada ko mashahurin amfani da ke hidimar tallan tallace -tallace, ko wanda ke wakiltar ɓarna ga marubuci ya zama mutum daban. Dangane da Marguerite crayencour, Amfani da sunan mahaifinsa da aka ƙera ya samo asali, da zarar an mai da shi ƙasa a Amurka a 1947, a matsayin babban jami'in sanannen Yourcenar na yanzu.

Tsakanin almara da na asali, wannan gaskiyar tana nuni ga canjin kyauta tsakanin mutum da marubuci. Domin Marguerite crayencour, sadaukar da kai ga adabi a cikin dukkan bayyanarsa; mai binciken haruffa daga asalin sa; kuma tare da yalwar ikonsa na ilimi zuwa zurfin ilimi a cikin tsari da sifa, koyaushe yana motsawa tare da ƙuduri mai ƙarfi da jajircewar adabi a matsayin hanyar rayuwa kuma azaman tashar da muhimmiyar shaidar ɗan adam a cikin tarihi.

Horon adabi na koyar da kai, irin na mace wacce samarin ta yayi daidai da Babban Yaƙin, an inganta damuwar ta ta hankali daga siffar mahaifinta. Tare da asalin aristocratic, wanda babban rikicin Turai na farko ya buge, adadi na mahaifin manomi ya ba da damar karfafawa budurwar baiwa.

A farkon kwanakinta na marubuci (tun tana É—an shekara ashirin, ta riga ta rubuta litattafan ta na farko) ta sanya wannan aikin ya dace da fassarar manyan marubutan Anglo-Saxon irin nata a cikin yarenta na Faransanci. Virginia Woolf o Henry James.

Kuma gaskiyar ita ce a duk tsawon rayuwarta ta ci gaba da wannan aikin biyu na haɓaka halittar ta ko ceton Faransanci ayyuka mafi ƙima a tsakanin tsoffin Helenanci ko duk wasu abubuwan kirkirar da suka kai mata hari a yawan tafiye -tafiyen ta.

An gane aikin Marguerite a matsayin wani babban aiki mai cike da fa'ida, cike da hikima a cikin salo kamar yadda yake da fa'ida. Littattafai, waƙoƙi ko labarun wannan marubucin Faransanci sun haɗu da sifa mai ƙyalli tare da bango na ƙetare.

Amincewar duk sadaukarwar ta ta zo tare da fitowar ta a matsayin mace ta farko da ta shiga Kwalejin Faransanci, a cikin 1980.

Manyan Littattafan 3 da Marguerite Yourcenar ya ba da shawarar

Tunawa da Hadrian

Manufar ita ce ƙirƙirar irin jaridar da aka gabatar a kashi -kashi a cikin mujallar La Table Ronde.

Ra'ayin cewa, godiya ga babban gabatarwar labarin sarkin da ya san É—aukakar daular Rome, ya kama É—imbin masu karatu kuma ya zama babban marubucin marubucin bayan wasu shekaru. Karanta wannan littafin aiki ne mai ban mamaki mai mahimmanci.

Daga mafi girman ɗaukakar ɗan adam zuwa mafi mahimmancin tuƙi, ana iya karanta komai tare da ƙima ɗaya na rayayyen ɗan adam a ƙarshe.

Ba game da yalwatawa a cikin almara ko tatsuniyar hali ba har zuwa kusa da tatsuniyoyin Roman, labari ya saita yanayin daidai amma kuma ya shiga cikin waÉ—annan abubuwan da ke motsa É—an adam, hau kan sabani da shawo kan yanke shawara da ke jagorantar su. .

Kuma shine, ƙaddarar da ta ƙunshi kwanakinmu daga waɗanda suka shahara har zuwa waɗanda ba a san su ba, wanda ya sa wannan labari ya zama karatu mai tausayawa gaba ɗaya wanda ke sanya mu zama cikin zuciya da kwakwalwar manyan sarakuna. Yan Hispanik.

Tunawa da Hadrian

Alexis ko littafin yaƙi mara amfani

Yawancin lokaci yana faruwa cewa a cikin gajeriyar labari muna samun kayan adon da za a iya karantawa lokaci guda kuma, duk da haka, bar abubuwan dandano na babban aiki a cikin irin sa. Ba abu ne mai sauƙi a shiga cikin zurfin daga taƙaitaccen gabatarwa ba, sai dai idan mun sadu da marubuci daga sashen Marguerite.

A cikin rubutaccen tarihinsa, wannan ɗan gajeren labari yana magana kan jigon soyayya mafi 'yanci a daidai lokacin da' yanci a wannan yanki ya yi kama da waƙar utopian. Mace ce kawai, koyaushe cikin gwagwarmaya da ba da gaskiya, za ta iya fuskantar aikin bayyananniyar haƙiƙanin soyayya a duk gefenta.

Alexis ya rubuta wa matarsa ​​don fayyace komai game da ruhinsa, duk abin da ya binne koyaushe tsakanin al'adu da ɗabi'a. Rubutacciyar shedar ku tana ƙimar ƙimar sakin da aka bayar. Gwagwarmayar ɗan adam da kansa ita ce mafi munin yaƙe -yaƙe kuma har yanzu ana yaƙar ta da yawa a yau.

Ba batun nufin lalata a matsayin sarari don zama tare ba, kawai a lokacin amincewa da dandalin kowane mutum na cikin gida, a lokacin gabatar da ecce homo cewa mu duka, an fallasa mu ga tsammanin kanmu bisa ga matsayi.

Wani ɗan gajeren labari wanda daidai a takaice ya inganta harshe zuwa zurfin fahimta. Ofaya daga cikin waɗannan ƙananan duwatsu masu daraja waɗanda kowa ya kamata ya karanta don fahimta da fahimtar kansu.

Alexis ko littafin yaƙi mara amfani

Juyin mulki na alheri

Mafi mashahuri daga baya gajeren labari «Tarihin Mutuwa da Aka Faɗi» ya ci gaba a cikin wannan layin muddin yana da kyakkyawar ƙarewa wanda, duk da komai, yana jan hankalin mu ga ci gaban da ya gabata. Labari don zama makomar makomar Eric, Conrad da Sophie, kamar yadda alloli suka yi masu karatu.

Kawai, hatta Allah da kansa bai san abin da ke faruwa a da ba, a cikin lokacin 'yancin zaɓin da aka ƙaddara kuma ya ƙunshi kowane ruhin ɗan adam don cikakken ci gaba har bala'in da a ƙarshe ya rubuta ƙarshen komai.

Kuma ƙauna ita ce madaidaiciyar yankin ci gaba don 'yancin kasancewa. Abubuwan ƙira na ƙauna ba za a iya tantance su ba idan an ba da damar jin daɗin watsawa, har ma fiye da haka lokacin da yanayi koyaushe ke nuna rashin yiwuwar soyayyar da aka 'yanta.

Juyin mulki na alheri
5 / 5 - (8 kuri'u)

2 sharhi akan "Mafi kyawun litattafai 3 na Marguerite Yourcenar"

  1. Kar ku yarda! Alexis ba shine mafi kyawun littafin Yourcenar ba, har ma da sham. Tunawa da Adriano wataƙila, amma Opus Nigrum ba zai iya ɓacewa daga jerin mafi kyawun ayyukansa ba.

    amsar
    • Na gode Victor.
      Bambance -bambance koyaushe yana wadatarwa. Ban sanya na farko ba, ya tafi na biyu. Amma ku zo, wannan abin tunani ne. A gare ni, Alexis hali ne wanda kuke samun baƙon tausayi wanda ya rinjaye ni. Rubutun wasiƙun yana ba shi mahimmin ma'ana wanda ke kusantar da ku.

      amsar

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.