Mafi kyawun litattafai 10 da aka yi wa sinima

A baya, lokacin da aka fito da wani fim bisa gagarumar nasarar littafin da aka fara daga shi, mutane masu hankali za su fito daga gidajen kallo suna kuka da ƙarfi saboda rashin fara'a da fim ɗin ke yi a gaban littafin. Wancan daga baya, saboda yayin baje kolin ba su daina da gargaɗinsu game da abin da zai faru ba. Abin da yanzu ake kira mai ɓarna ya kasance cikakken ɗan wasan ƙwallon ƙafa.

Abin da ke faruwa shi ne cewa a halin yanzu tsakanin dandamali masu yawo, jerin ƙarin don amfani da fina -finai, ba abu ne mai sauƙi ba don jimre da sabon labari zuwa duniyar allo. Kuma al'amarin har ya rasa fara'a saboda wuce gona da iri. Akalla mutanen da suka karanta littattafan a baya ba su da sauran zaɓuɓɓuka, sai dai su ba da turra ga surukansu da suka daɗe suna shan wahala yayin da suke shirin kallon fim a tashar da ke kan aiki ...

Wataƙila shi ya sa ra'ayina game da shi mafi kyawun littattafan da aka yi fim zama ɗan abin da wannan lokacin ɗaukaka na tarayya tsakanin takarda da celluloid ya ɗan shafa har zuwa ƙarshen millennium har ma. Bugu da ƙari, a cikin yanayin blog na sirri, ba za ku iya tsammanin wani abu ba face yin ra'ayi bayyananne. Don haka a nan za mu tafi, sanya wata hanya:

Fina -finan 10 mafi kyau dangane da litattafai

Turare

ANA SAMU A KOWANE DAGA CIKIN WADANNAN DANDALIN:

Dole ne in karanta wannan fitacciyar Patrick Süskind a lokacin darussan farko na cibiyar. Kuma ɗaya daga cikin waɗannan litattafan ne ya kawo ni kusa da adabi da idanu daban -daban. Domin za ku iya jin daɗin adabin da ya fi zurfi, mafi dacewa da haƙiƙanin balaga, mai wanzuwa, sobriety na wasu marubuta da mafi tsarukan dabaru a cikin abubuwa da kyau a cikin tsari. Amma tun yana yaro, sama da duka, kuna son yin karatu tare da tinge mai ban sha'awa.

Yawancin kallon fim ɗin daga baya shine binciken da aka yi daidai da karatun matasa. Wani sakamako mai kayatarwa wanda a cikinsa ake ganin cewa ƙamshin ƙanshin yana fitowa daga allon, tare da ƙanshinsa mai ƙamshi ko ƙamshinsa na iya yin tashin zuciya.

Sake gano duniya a ƙarƙashin hancin Jean-Baptiste Grenouille da alama yana da mahimmanci don fahimtar daidaituwa tsakanin nagarta da mugunta a cikin ilimin mu. Neman abubuwan asali tare da hancinsa na dama, Grenouille mara daɗi kuma wanda aka ƙi ya ji yana iya haɗawa tare da alchemy ɗinsa ƙanshin Allah mai ban sha'awa. Yana mafarkin cewa wata rana, waɗanda suka yi watsi da shi a yau za su ƙare sujada a gabansa.

Farashin da za a biya don nemo jigon Mahalicci wanda ba zai iya jurewa ba, wanda ke zaune a cikin kowace kyakkyawar mace, a cikin mahaifarsu inda rayuwa ke tsiro, na iya zama da tsada ko kaɗan, dangane da tasirin ƙanshin da aka samu ...

Suskind turare

As'hab el Kahf

ANA SAMU A KOWANE DAGA CIKIN WADANNAN DANDALIN:

Wannan fim ɗin ya ƙazantar da ni saboda da alama kowannenmu zai iya fuskantar wannan mummunan juyi wanda ke canza komai na rayuwa. Domin kai yaro ne kuma ba ku auna sakamakon. Mutum yana rayuwa ƙuruciya kamar ba a wuce tare da wannan hanyar sihiri ta amfani da abin yanzu. Marubucin littafin, Lorenzo CarcaterraBai ma iya yin tunanin nesa ba game da tura fim ɗin akan aikin rubutun sa lokacin da aka sake gano littafin sa na biyu.

Gaskiya ne wasu daga cikin fitattun jaruman a cikin fim ɗin suna da wannan baiwa ta musamman, ikon da ba za a iya sanya alama mai sauƙi a cikin idon mu ba. Daga Brad Pitt zuwa Kevin Bacon ko De Niro lokacin yana De Niro. Kuma kodayake karatu ya fi makirci fiye da haruffa, ya fi fassara fiye da gaskiya, fim ɗin ya cika littafin tare da zurfafa zurfafa cikin haruffan, a cikin sabanin haka, a cikin wannan maƙasudin koma baya wanda wani lokacin dama ta juya mutuwa.

Triggeraya daga cikin maɗaukaki yana kaiwa ga wani. Hanya mafi duhu kuma mafi ƙanƙantar da kai na halaka shine labyrinth wanda cikin rai ake ɓacewa cikin sauƙi. A mafi kyau yana ci gaba da yankewa har tsawon rayuwa, a mafi munin kun gama sayar da shi don ɗaukar zafi ...

Daurin rai da rai

ANA SAMU A KOWANE DAGA CIKIN WADANNAN DANDALIN:

A zahiri, fim ɗin 10 ne, wanda ya zarce ko da ɗan gajeren labari wanda komai ya fara. Ƙarfin yanayi huɗu, saitin cewa Stephen King an dauke shi daga kuda a matsayin wani aikin da ya dace da juyin halittar labarinsa, yana dauke da shi ga kowane yanayi duban tsoro daga tushe daban-daban. Ba labari ba ne mai ban tsoro amma tsarin kula da tsoro a matsayin mota, duk da komai. An kira ainihin littafin littafin "Spring, Har abada bege" ko "Rita Hayworth da fansar Shawshank«

Jin takaici saboda azabar da aka lissafa ba tare da laifi ba, bege na ɗaukar fansa daga baya, makircin da ke ci gaba da ƙarin dalilai da yawa don ɗokin wannan ƙarshen fashewar wanda a ƙarshe ya ƙare fashewa a cikin jirgin farin ciki na adabi wanda ba a iya misaltawa ...

Sannan kuma ya juya cewa fim ɗin Perpetual Chain aka yi shi, kuma yana faruwa cewa ban da ƙa'idar da fim ɗin ke sarrafawa don cim ma sabon labari ko ma ya zarce ...

Labari mai ban sha'awa kamar Red. Daga makomar abubuwan da suka shafi ɗaurin auren Andy Dufresne saboda kisan matarsa, muna samun sanin wannan halin wanda ba za a manta da shi ba wanda lokacin zamansa a gidan yari alama ce ta rashin adalci, na sha’awar ‘yanci, da bukatar ɗaukar fansa, na wannan fansa da take take shelantawa da kuma magance komai.

Babban ɗan ƙaramin gwaninta wanda ke shuɗewa, kamar yadda na faɗi, a cikin wannan samar da adabin ya cika da dabara, wani lokacin daga abin ban mamaki, wani lokacin daga ta'addanci, har ma daga wanzuwar ba tare da ƙari ba, amma koyaushe tare da asirin, sirrin da ke nazarin tsaka -tsaki na ruhin ɗan adam ya fallasa duk iyakokin sa da gefenta ...

Daurin rai da rai

Runan ruwa mai gudu

ANA SAMU A KOWANE DAGA CIKIN WADANNAN DANDALIN:

Kyakkyawan Philip K Dick Yana iya zama Nostradamus na ƙarni lokacin da, a cikin 2021, mun sami duniya mai duhu kamar wacce ya bayyana a cikin labarin sa "Shin Mafarkin Android na Tumakin Wuta?" don wannan 2021.

Kodayake fim ɗin ya tashi daga wannan labarin, abu yana ɗaukar alƙawura daban -daban a cikin wani makirci. Kuma shine rubutun Dick dole ne ya kasance mai wahala. Litattafansa na metaphysical a cikin mafi cikakken almara suna ɓatar da kowa. Da yake magana game da "ganowa" dole ne kawai mu shiga cikin littafin sa "wuri»Don gano yadda ban mamaki kuma a lokaci guda wannan hazaƙar cifi take.

A shekarar 2021 yakin duniya ya halaka miliyoyin mutane. Masu tsira sun yi marmarin duk wata halitta mai rai, kuma waɗanda ba za su iya biyan su ba an tilasta musu samun samfura masu ƙima. Kamfanoni ma suna kera ɗan adam. Rick Deckard mafarauci ne mai falala wanda aikin sa shine gano androids masu ɓarna kuma cire su, amma aikin ba zai zama mai sauƙi ba lokacin da zai fuskanci sabon ƙirar Nexus-6, kusan ba za a iya bambanta shi da mutane ba.

Yi Androids Mafarkin Tunkiya

Mystic River

ANA SAMU A KOWANE DAGA CIKIN WADANNAN DANDALIN:

Dennis Lehane marubuci ne mai ruɗani, ya ƙuduri niyyar shiga cikin halayen halayensa don cire su daga ciki, don ba da su azaman ecce homos na zamaninmu. Laifi, takaici, mafarkai, sabani, sha’awa da ƙanshin ƙishi na rashin mutuwa kawai ana iya cimmawa, abin takaici ga haruffansa, a cikin mafi munin tuno.

A cikin fim ɗin Sean Penn ko Tim Robbins daidai suna watsa wannan jujjuyawar irin waɗannan abubuwan jin daɗin ɗan adam da aka ɗauka zuwa matsakaicin matsakaici. Akwai tafiye -tafiyen da ba su da tikitin dawowa. Ƙoƙarin yin layi na sama na tafarkin rayuwa yana haifar da azabar da ba a zata ba game da batutuwan da ke tafe kamar sabbin inuwa.

A wannan ranar a 1975, lokacin da mota ta hau kusa da su, Dave Boyle, Sean Devine da Jimmy Marcus sun yi ƙanana da yawa don tunanin ƙaddararsu za ta canza ba da daɗewa ba. Wasu mutane biyu da ke nuna kamar 'yan sanda ne suka tilastawa Dave shiga cikin motar a kan cewa za su kai shi gida. Yaron zai bayyana bayan kwana huɗu, amma ba za a taɓa sanin abin da ya faru a lokacin ba.

Shekaru ashirin da biyar bayan haka, Sean yana aiki a matsayin mai binciken kisan kai, Jimmy tsohon abokin aiki ne wanda ke gudanar da ƙaramin kasuwanci, kuma Dave yana ƙoƙarin ceton aurensa tare da tsare aljannun sa, wanda ke sa shi yin abubuwa masu ban tsoro. Lokacin da aka kashe 'yar Jimmy Katie da mugunta, sautin sace Dave ya dawo rayuwarsu.

Koren Mil

ANA SAMU A KOWANE DAGA CIKIN WADANNAN DANDALIN:

Dama akwai novels guda biyu by Stephen King. Kuma tabbas akwai abubuwa da yawa da za a zaɓa daga tare da hazaka na Maine ... Ɗaya daga cikin waɗancan labarun da suka warware stereotype na marubucin tsoro sun rataye kamar sanbenito duk da komai na Sarki. Tom Hanks a cikin fim din ya doke jarumar labarin a cikin littafin da gagarumin rinjaye. Ko da yake gaskiya ne cewa fim ɗin ya ba da kyakkyawar taɓawa tare da taɓa wani misali game da nagarta da mugunta wanda watakila ba ya bayyana sosai a cikin littafin.

Wancan mafi girman gefen layin mutuwa an faka shi a cikin fim don ba da rai ga maudu'i, bayyanuwa da abubuwan da ba sa sabawa waÉ—anda galibi suna nuna É—an adam azaman hukunci da laifi a cikin É“arna, hanyar rikicewa, ta mugunta da ke zaune a cikin sauran masu haÉ—uwa .. .

Oktoba 1932, Gidan Kurkuku na Cold Mountain. Wadanda aka yanke wa hukuncin kisa suna jiran lokacin da za a kai su ga kujerar wutar lantarki. Munanan laifuffukan da suka aikata sun sa su zama tarkon tsarin doka wanda ke ciyar da tsarin mahaukaci, mutuwa da fansa.

Yakai kulab

ANA SAMU A KOWANE DAGA CIKIN WADANNAN DANDALIN:

Matalauta mai launin toka mai launin toka, wanda wani shugabanci ya murkushe shi wanda kawai ke neman samar da isasshen bam daga gare shi. Ji na rarrabuwa da gamsuwa, nisantar aiki. Duk wannan a cikin hadaddiyar hadaddiyar giyar da ke iya tsara labari wanda rashin jin daÉ—i da takaici ya buÉ—e wani makirci na tsohon Edward Norton mai rikitarwa a cikin Brad Pitt wanda zai iya É—aukar duk abin da yake so na jini da tashin hankali.

Chuck Palahniuk ya ci gaba da faranta mana rai tare da litattafan da ba su dace ba, tare da bangarorin daji na duniyar da ke ba mu gida, rabin larurar zamantakewa rabin inertia wanda ya dace da injin taunawa daidai ...

Magungunan da ba a saba gani ba ga masu hannun jari, masu ba da kuÉ—i da duk wasu dabbobin É—an adam waÉ—anda suka É“ata rayuwarsu tsakanin tebura, fayiloli, dakatar da aiki, rarrabuwar kawuna ko asarar da ba za a iya shawo kanta ba.

Kamar yadda sunan ya nuna, suna zuwa can don murkushe fuskokinsu tare da wasu mutane kamar ku, ruhin takaici wanda ke tara ƙiyayya ga rayuwar launin toka kuma suna fuskantar gwagwarmayar rayuwa tare da dunkulen hannu da fuskar kare. .

Amma da gaske an haifi ƙungiyar gwagwarmaya ta hanyar da ba ta dace ba, a cikin yaƙi mai sauƙi tsakanin mai faɗa da fitinar Tyler Durden, a dai -dai lokacin da matsanancin halin da jarumin ya jefa shi a cikin hanyoyin kwantar da hankula, marassa bacci, alaƙƙarfan alaƙa da jimlar yanayin da ke da shi a kan gab da hauka.

Sabili da haka magani yana yaduwa don fuskantar lalata kai daga lalata kansa. Kowane magani yana magana game da fuskantar matsalar da ke soke ku kuma suna yin iyakar abin da ke cikin kulob ɗin, suna kafa ƙa'idodin ƙa'idodin su na takwas waɗanda ke ba su dalilan ci gaba da zama kusa da ƙiyayya, tsoro ko duk abin da ya zama injin rayuwar mummunan kowane. daya ...

Sunan fure

ANA SAMU A KOWANE DAGA CIKIN WADANNAN DANDALIN:

Umberto Umberto Eco yana da yawa.Ko da yake a cikin ayyukan baya kamar "Foucault's Pendulum" ya ƙare "esbarrando" (wanda aka ce a cikin tatsuniyar Aragonese), dole ne a fahimci cewa, bayan haka, masanin falsafa ne. Ba za a iya gina littafinsa mai suna "Sunan Rose ba" a cikin mafi ƙarancin ƙwarewa kuma a lokaci guda hanya mai ban sha'awa, wanda ya ƙare har ya kai ga silima tare da tsananin ƙarfi. Wataƙila saboda daraktan da ke kan aiki ba ya da haushi kuma ya zana yanayin duhu da ƙazanta kamar waccan duniyar ...

Daga nan sai É“angaren mafi girman tashin hankali, na ba da shawara, na cirewa. Labari ne wanda ke da madaidaiciyar madaidaiciyar ma'ana, wanda ke sa mai karatu ya ji yana da hankali a cikin fahimta da kuma warware lamarin, shari'ar da ta shafi al'umman limamai inda yawancinsu sannu a hankali ke fadawa cikin mawuyacin hali. .

Tabbas kuna tuna abubuwa da yawa daga littafin ko fim: ɗakin karatu, sihiri, ɗabi'ar ƙarya, azaba, laifi, mutuwa, da wasu harsunan da ba su dace ba a matsayin alamar kowa a duk mutuwar da ke faruwa ...

Sunan fure

Shirun rago

ANA SAMU A KOWANE DAGA CIKIN WADANNAN DANDALIN:

Tunanin shakku a cikin wannan labari ya ɗauki girma tsakanin mahaukaci, firgici da ɓarna. Kuma shine abokin Lecter yana da ikon sa mu yarda da kusan komai. Fim ɗin ya yi kyau sosai, amma kasancewa ɗan tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa wanda ya je fina -finai don lalata mutane, littafin yana isar da abubuwa da yawa.

Kuma shi ne cewa a cikin adabi, an fahimta kamar halittar marubuci da nishaɗin mai karatu, cewa hoton yana da darajar kalmomi dubu an bar ƙafafun yumbu. Domin abu ya fi hasashe fiye da gani kai tsaye. Har ma fiye da haka a cikin wani labari mai zurfin zurfin tunani kamar wannan. Don suna Clarice Starling shine ya fito da rawar Jodie Foster ya zama likitan kwakwalwa na FBI.

Kuma duk da haka alaƙar da ke tsakanin abokin aikin sa, a cikin sigar laifi, da Clarice da kanta ta zama mai yawan haihuwa a cikin littafin. Yana cikin wannan labarin inda mafi ƙarancin fa'ida tsakanin tunanin mai kisan kai da na likitan da ke fuskantar mugunta a cikin zurfinsa ya fi kyau haɓakawa, daga cikakkiyar tunanin tunanin tunani zuwa zurfin tunani a cikin tsoratarwar jinsi na nau'in mu wanda Hannibal yake da alama yi wasa.

Al’amarin ya ci gaba a cikin labari tare da iri ɗaya kuma mai ƙarfi kamar yadda baƙon alaƙar da ke tsakanin mai lalata da cuta, daga likita da wani mai haƙuri don bincika har ma da mafi bakin rijiya.

Shirun rago

Ubangiji na zobba

ANA SAMU A KOWANE DAGA CIKIN WADANNAN DANDALIN:

Yana faruwa da ni sau da yawa cewa fina -finai masu ban mamaki na nesa ko almara suna kirana cikin bacci mai gamsarwa. Amma a yanayin babban aikin Tolkien motsin rai yayi min kyau. Wannan babban jerin wanda karatunsa ya raba tare da wani tsohon abokinsa a maraice wanda yakamata a yi nazari, a ƙarshe ya isa babban allon. Aminci, kyakkyawan rubutun, ƙoƙari mai ƙarfi don daidaitawa ga duniyar da Tolkien ya ƙirƙira ya sanya fim ɗin wani abu fiye da fassarar da ta dace da hoton.

Ba wai saboda an yi amfani da shi sosai ba ko kuma saboda an yi amfani da shi sosai a harkar kasuwanci, wannan labari yana ɓarna daga asalin sa. Gano wannan littafin a cikin ƙuruciyata ana tsammanin gamuwa ta musamman da abokai sun fara karatu iri ɗaya. Abu mafi ban sha'awa game da karatun Tolkien na iya zama matakin ƙimar da zata iya faruwa tare da sauran masu karatu.

Amma ku zo, karanta Ubangijin Zobba, ko da kyauta, ya zama É—ayan waÉ—annan tafiye -tafiyen da babu wasan lantarki ko sihirin 3D da zai iya daidaitawa. Muna cikin zamani na uku na tsakiyar duniya. Tarihin wannan labari shine The Hobbit da a kaikaice Silmarillion. Amma karatun labari na iya zama mai zaman kansa.

Ba da daɗewa ba za mu gano mugun ikon Mugun Ubangiji na Mordor, wanda yake fatan zobensa da muguntar zobensa. Mazaunan tsakiyar duniya sun yi ƙulli don kada Ubangiji Mai duhu ya sami damar ƙwace dukkan ikon. Don yin wannan dole ne su lalata zobe.

A kan tafiya mai cike da rudani, wani kasada da ke jan hankalin nufin alheri, elves, hobbits, mutane da dwarves suna kaiwa zuwa daular duhu don kawar da zobe da haɓakarsa a kan duk tsakiyar Duniya. Labari ne game da jigon nagarta da mugunta mara ƙarewa, na Dauda a kan Goliath, na mutane game da ikon zalunci. Babbar almara da ke kawo haske na adabi a cikin tsari da abu.

Ubangiji na zobba
5 / 5 - (16 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.