Hildegarda, na Anne Lise Marstrand-Jørgensen

Halin Hildegarda yana gabatar da mu ga sararin samaniya na almara. A can ne kawai tatsuniyoyin tsarkaka da mayu za su iya zama tare da dacewa iri ɗaya a zamaninmu. Domin a yau wata mu'ujiza don warkar da makaho yana da ma'anar yaudara iri ɗaya kamar sihirin da zai iya shaƙatawa fiye da zafin goshi.

Sa'ar yin la'akari da kanta a matsayin waliyyi fiye da mayya don ƙarasa dora kanta a gefen kyakkyawan tarihin tarihi yana iya kasancewa saboda asalin halayen da ke kan aiki. A cikin lamarin Hildegarda, ta zama waliyiya, kodayake ta iya ƙonewa akan wuta akan aiki. Domin bajintarsa, kirkirarsa da hazakar dabbobinsa ba su yi aure mai kyau ba tare da lokacinsa. Don haka babu abin da ya fi kyau mai tallafawa mai kyau don kada ya ji ƙafafunsa sun ƙone a cikin sakanninsa na ƙarshe a wannan duniyar don ƙarfin halin ƙalubalantar ɗabi'a da ilimin wancan lokacin.

Don haka babu wanda ya fi Hildegarda damar yin fa'ida akan tarihin rayuwa mai ban sha'awa a matsayin mafi kyawun makircin almara ...

An haifi Hildegard na Bingen a Bermersheim, a kudancin Jamus, a 1098. Mai rauni da rashin lafiya, waɗanda ke halartar haihuwar suna hasashen cewa ba za ta kwana ba. Amma za ta tsira, kuma wannan zai kasance ɗaya daga cikin manyan mahimman abubuwan da suka wanzu. Tun tana karama tana da wahayi, kuma tana da shekaru goma tana tsare a gidan zuhudu. Baya ga kasancewa mawaƙi, mawaƙa, masanin ilimin halittu, da sihiri, ta ƙirƙira magungunan halitta da giya kamar yadda ake yi a yau, kuma ita ce mutum na farko da ya fara yin rubutu game da inzali na mata.

Wannan mace mai yawan haihuwa, wacce dubban mabiyanta za su yi wa laƙabi da Sibyl na Rhine, ita ce ke kula da gidan sufi na Bingen; ya ƙirƙiri odar nuns sanye da fararen kaya kuma ba tare da mayafi ba, waɗanda a lokacin sallar suna rawa a da'irori da furanni a gashin kansu; ya shafa kafadu tare da mai martaba, kuma ya yi kasadar rayuwarsa da ya sabawa Coci har ma da Sarki Barbarossa.

Yanzu zaku iya siyan littafin "Hildegarda", na Anne Lise Marstrand-Jørgensen, anan:

LITTAFIN CLICK
kudin post

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.