Littattafai 3 mafi kyau na mai zalunci Franck Maubert

Dangane da komai, dole ne ku kasance masu ƙarfin hali don zama mai ƙetare iyaka. In ba haka ba abu ya kasance a cikin ɓarna da ƙoƙarin butulci don ficewa daga tsaka mai wuya wanda ya zama nasa. Dangane da Franck maubert, tare da bayyanarsa tsakanin a Joaquin Sabina ya shiga cikin kilo da a houllebecq sabo daga mai gyaran gashi, rashin girman kai yana zuwa azaba kuma yana rarraba shi hagu da dama tare da kwarewar wanda ya koyi zama da ita duk da komai.

Wannan shine yadda ake yin ainihin yanayin ƙalubale da rikitarwa. Maza ne kawai kamar Maubert suka sani cewa za su gaya muku duniya yadda suke so. Kuma kawai wani kamar Maubert zai raɗa muku asirin fasaha da abubuwan da ba a zata ba tsakanin wahayi, sha'awa, gumi da sauran zazzabi hakan ya kai ga mafi yawan fasaha ta zahiri.

Hakikanin gaskiya da almara suna haɗewa kamar sarƙoƙin DNA a cikin duniyar fasaha, hoto ko sassaka, inda ɗan adam ke neman kwatankwacin zane -zane ko duwatsu da aka sassaƙa; inda mafarkai masu daɗi da mafarkai masu ban tsoro ke neman tashoshin bayyanawa.

Manyan littattafai 3 da Franck Maubert ya ba da shawarar

Sabon samfurin

Yi la'akari da fasahar hoto, na mafi tayar da hankali ko kuma dalla-dalla na kallon da ba ya barin ku. Wannan shine hangen nesa na wannan littafi tun daga lokacin da za a riƙe shi a kan zane, daga macen da ta kai hari ga tunanin mai zane har ta zama abin sha'awa, dalili da hauka.

Caroline, matashiya mai zaman kanta kuma karuwanci mara kulawa, ta sadu da babban Alberto Giacometti a cikin 1958, wanda baƙon budurwa ta burge shi kuma ya ɗauki shi wanda ba da daɗewa ba shine kawai mace da yake son yin tunani. Yarinyar mai shekaru ashirin za ta zama allahiyarsa, "wuce haddi" da sabon salo; har ma Marlene Dietrich ba za ta iya kawar da ita daga ɗakin studio ko daga zuciyar mai zane ba. Shafuka masu kayatarwa waɗanda Maubert ke ba da murya ga matar da ta ƙaunaci babban mai sassaƙaƙƙen ƙarni na ashirin, haukarsa, "Grisaille".

Sabon samfurin

Mutumin da ke tafiya

Hagu ga makomar mutumin Vitruvian, mutumin da ke tafiya da alama yana ƙauracewa duk canons don nemo sabbin matakan a cikin kallon mai ruɗani. Babu wanda ya san inda ya dosa, amma ya ƙuduri aniya, yana tafiya gaba kamar yana fama da iska mai ƙarfi. Alamar lokutan ɗan adam a cikin wannan baƙon ƙarni na XXI, kawai ana tsammanin azaman mai ɓarna a cikin ƙirƙirar ƙarni na ƙarshe.

Franck Maubert ya bi diddigin yanayin da aka ɗauki cikin sassaka kuma ya gano cewa, bayan ma’anar da aka samu bayan ɓarkewar Yaƙin Duniya na Biyu, aikin ya wuce lokacinsa da tattaunawa sosai tare da mafi kyawun bayyanar wayewa ta ɗan adam kamar yadda maza da mata na yau da gobe.

Mutumin da ke tafiya

Kamshin jinin mutum baya barin idanuna

Kamar yadda ba daidai ba kamar yadda yake cutarwa a lokaci guda, wannan shine abin da avant-gardes na fasaha suke game da koda a cikin taken littafi. Wannan shine dalilin da ya sa wasu ke ƙirƙirar fasaha yayin da wasu ke da ikon nuna muku ramukarsu tare da riƙon babban halitta, koyaushe bayan cikakken bayani akan aiki. Kuma ba shakka yanayin mawakin yana da mahimmanci, ya zama Dalí ko Francis Bacon. Saboda mahalicci, aikin, da siffarsa da ma’anarsa.

"Daga yanzu, a cikin idona, Francis Bacon ya ƙunshi zane fiye da kowane mai fasaha. Tun lokacin samartaka, zanensa ba zai taba barina ba. Domin yana manne da kai, yana zaune a cikin ku, tare da ku. Azabar da ke mannewa kuma ba ta sake sakin ku. Halayensa a cikin rikice-rikice na gabaɗaya, rikicin ɗabi'a, rikicin jiki, kamar yadda mai sukar Ingilishi John Russell ya rubuta, suna zaune kusa da ku kuma suna tunatar da ku ba tare da katsewa ba cewa rayuwa ita ce igiyar da aka shimfiɗa tsakanin haihuwa da mutuwa.

Rayuwar da ke ba ku wahalar wahayi, maƙwabci a asibiti, mafaka. Mafarki mai ban tsoro yana kusa: azaba, kururuwa, jiki ya nade a kansa, yana mai da hankali kan rarrabuwa, har ma da wahala. Tashin hankali ya kasance a can, an sanya shi a cikin waɗancan haruffa waɗanda ke kuka cikin shiru. Wani zalunci da aka nuna da bayyane, waɗanda mutanen suka shiga cikin zanen sararin samaniya ».

Kamshin jinin mutum baya barin idanuna
5 / 5 - (32 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.