Mafi kyawun littattafai 3 na Yoko Ogawa

Akwai rayuwa a cikin adabin Jafananci na yanzu bayan murakami. Saboda lamarin Yoko ogawa Hakanan abu ne da ya zama ruwan dare gama duniya a cikin labarinsa na gamuwa da lambobi da saƙonnin da ba zato ba tsammani fiye da ayyuka masu sauƙi don cimma mahimmancin ɗan adam, a matsayin tsarin ɗan adam wanda a ƙarshe lambobi ne.

Sakamakon wannan sha’awar daidaita haruffa da lambobi gaba ɗaya, littafinsa mai suna “The Formar Favorite The Teacher” ya bayyana, inda duk muka sami damar koyan cewa hankali, musamman ma ƙwaƙwalwa, ƙila ba zai yi watsi da mu sosai ga ƙaddarar mu ba idan muna manne wa daidaituwar lambobi da tsarinsu.

Amma Ogawa bai gamsu da tayar da sha'awar rabin duniya ba tun lokacin da ya fara samo asali kuma ya sadaukar da kansa ga babban aiki. Babban tarin litattafan litattafai waɗanda a ciki yake ba da wannan fara'a ta mafi yawan labarin gabas. Labarun da ke bayyana yayin haihuwar kowace sabuwar rana, kamar yadda ake tsammani kuma suna sane da dakatarwar da ake buƙata wacce za a iya fuskantar yanayin da rayuwa da kanta ta bayar.

Manyan Labarai 3 na Yoko Ogawa

Mafificin tsari na malamin

Fashewar ƙasashen duniya na kerawa da aka yi a Ogawa, yana iya sake yin la'akari da tazara tsakanin harshe da lissafi. Ofaya daga cikin waɗancan litattafan masu hargitsi da nisa fiye da adabi kawai. Duk wannan tare da saiti na kusa wanda ke kulawa don ƙara haɓaka yanayin ɗan adam wanda ke rufe komai a cikin madaidaicin da'irarsa.

Labarin mahaifiya ɗaya da ke zuwa aiki a matsayin baiwa a gidan wani tsoho kuma mai jin haushin malamin lissafi wanda ya rasa ƙwaƙwalwarsa a haɗarin mota (ko a'a, ikon cin gashin kanta, wanda ke ɗaukar mintuna 80 kawai).

M game da lambobi, malamin zai zama mai son mataimaki da ɗanta ɗan shekara 10, wanda ya yi wa baftisma "Tushen" ("Tushen Tushen" a cikin Ingilishi) kuma wanda yake tarayya da sha'awar wasan ƙwallon baseball, har sai an ƙirƙira shi tsakanin su labarin gaskiya ne na soyayya, abokantaka da watsa ilimi, ba kawai lissafi ba ...

Tsarin da malami ya fi so

Ƙwaƙwalwar 'yan sanda

Musamman dystopia na wannan marubucin Jafananci wanda ke ɗaukar safar hannu na tsarin ilimin zamantakewa na yau da kullun wanda ya saba da sauran masu ba da labari na Japan. Labari mai ɗanɗano kuma ga Margaret Atwood mafi sha’awar cire ɓarna na zamantakewa.

Wani abin mamaki yana faruwa akan karamin tsibiri. Wata rana tsuntsaye sun ɓace, na gaba komai na iya ɓacewa: kifi, bishiyoyi ... Mafi muni har yanzu, ƙwaƙwalwar su ma za ta ɓace, haka nan motsin rai da abubuwan da ke tattare da su. Ba wanda zai san ko tuna abin da suka kasance a lokacin. Akwai ma rundunar 'yan sanda da aka keɓe don tsananta wa waɗanda ke riƙe da ikon tuna abin da babu.

A wannan tsibirin akwai wani matashi marubuci wanda, bayan mutuwar mahaifiyarta, yayi ƙoƙarin rubuta labari yayin ƙoƙarin kare mawallafin ta, wanda ke cikin haɗari saboda yana ɗaya daga cikin 'yan kaɗan da ke tunawa. Wani dattijo ne wanda ƙarfinsa ya fara kasawa zai taimaka mata. A halin yanzu, sannu a hankali, babban jaruminmu yana tsara littafin labari: labarin wani mai buga rubutu ne wanda maigidansa ya ƙare yana riƙe da ita a kan so. Aiki akan ƙarfin ƙwaƙwalwa da kan hasara.

'Yan sandan ƙwaƙwalwar ajiya

Iris Hotel

Babban abin birgewa ga mace -mace, sha'awar halaka, tsoron da ke da ikon zaburar da rayuka an tabbatar da su ta hanyar gaskiyar da ta zama madaidaiciya, na rashin juriya. Labari mai kayatarwa game da hasashen shan kashi a matsayin kaddara, a matsayin jarabawar da ba za a iya kawar da ita ba ta juya zuwa mahimmin tuƙi, jan hankalin jiki na jin daɗi da zafi.

Mari, yarinya 'yar shekara goma sha bakwai da ke taimaka wa mahaifiyarta ta gudanar da otal ɗin dangi kusa da rairayin bakin teku, cikin dare yana jin kukan macen da ta fito tsirara tsirara daga ɗayan ɗakunan, tana ɓata shekarun tsufa. Wannan, wanda ba zai iya daidaitawa ba, yana ba shi umarni ya rufe baki da wasu kalmomi masu kaifi.

Ikon da yake furta su da shi yana da tasirin sihiri a kan budurwar, wanda nan da nan take jin sha'awar sa. Bayan ’yan kwanaki, ya same shi kwatsam kuma ya ji yana bukatar ya bi shi. Mutumin ɗan ƙasar Rasha ne mai fassarar da ke da duhu, matarsa ​​ta mutu a cikin wani yanayi mai ban mamaki, kuma yana zaune a ƙauye kaɗai a tsibirin da ba kowa.

Daga wannan gamuwa, ana haifar da mummunan dangantaka tsakanin su, kuma gidan mutumin ya zama wuri mai tayar da hankali na ƙetare iyaka. Yoko Ogawa, ɗaya daga cikin marubutan litattafan da aka fi karantawa a Japan, a wannan karon ya shiga cikin yankin duhu na ilimin halayyar ɗan adam, wanda, kamar haruffan littafin, yana tayar da hankali ko kuma ya ja hankalin mai karatu.

5 / 5 - (28 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.