Mafi kyawun littattafai 3 na Simon Leys

Wani lokaci yana ɗaukar wani irin tsaka -tsaki don kusanci da wasu al'adu a ƙarƙashin laima na ƙabilanci na tunanin da aka raba. Simon Leys ne adam wata (sunan pseudonym na marubucin Belgium Pierre Ryckmans) ya kawo mu kusa da duniyar Sinawa da wallafe -wallafen da ke tafiya daga siyasa zuwa fasaha, a cikin kewayon da ke da fa'ida kamar na abubuwan da marubucin ke da su tare da ɗimbin gefuna.

Domin ban da labarinsa da ke da alaƙa da matsayinsa na mashahurin masanin kimiyyar ilimin halittu, Leys ya ba da gudummawa sosai ga adabin nasa tsakanin soyayya da na zahiri, ɗaukar haruffan duniya don ƙaddamar da uchronies, rarrabe tsakanin gaskiya da tatsuniyoyi, yanayin da ke nuni da har yanzu ana jin daɗinsa a matsayin motsa jiki na karatu daban.

Ba duk ayyukan Leys aka fassara su zuwa Mutanen Espanya ba kuma tabbas za mu rasa wasu manyan littattafai da yawa. Amma a cikin abin da ya sauko zuwa yaren mu muna da babban misali na wannan ɗabi'a ta jimlar marubuci mai iya watsawa a cikin aikin guda ragowar muƙala da ɗimbin ƙagaggen labari. Shakka marubuci don cikakken jin daɗi.

Manyan Littattafan Nasiha 3 na Simon Leys

Sabuwar rigar Shugaban Mao

Labarin iko, madaidaicin kwatancen sabon sutturar sarki, yana da yawa kamar yadda a ƙarshe ba a iya gani ga ɗan "mai sauƙi", ya dace daidai da wannan nazarin adadi na Mao Tse Tung.

Simon Leys ya ba da tarihin abubuwan da ke faruwa a China, a ƙarƙashin Mao, yana mai nuna ayyukan laifuka na tsarin mulki da kuma tsarin mulkin kama -karya na kwaminisanci na China.

Kowace shekara, Leys yana buÉ—e hanyoyin Maoism a cikin abin da ake kira Juyin Al'adu, rashin jituwarsa da rudanin akida wanda ya jefa China cikin tashin hankali. Abubuwan da aka mayar da hankali kan wallafa littafin a Faransa sun kasance masu tashin hankali, suna kai wa Leys hari a matsayin wakilin CIA ko mai yin martani.

Napoleon ya mutu

Wataƙila ba uchronia ba ne inda aka ba da shawarar madadin Tarihi. Yana iya zama kawai wurin farawa na inji don magance mafi girman abubuwan da suka wuce gona da iri na yanayin ɗan adam. Domin a, a cikin matsayi da kuma a cikin abin da aka sani da halin Napoleon na narcissistic akwai da yawa cewa girman kai da kuma tatsuniyar ainihin ɗan adam ...

Don wannan manufa, babu shakka Leys ya kori tserewar Napoleon daga tsibirin Elba a 1815. Kuma tare da wannan jagorar, ƙoƙari na farko, idan ya yi nasara, komai ya zama mafi aminci ...

Labarin ya bazu ko'ina cikin Turai kamar wutar daji amma duk da haka Napoleon yana raye. Bayan tserewa daga Santa Elena, wanda ya mutu ba kowa bane illa maƙaryaci wanda ya maye gurbinsa a kurkuku.

A halin da ake ciki, Napoleon yana ƙoƙari ya dawo ta jirgin ruwa zuwa Faransa don dawo da kursiyin da ke nuna wani Eugène Lenormand, kodayake matukan jirgin sun ƙare kiransa Napoleon don yi masa ba'a. A cikin wannan rashin jin daɗi amma an saka sunansa, yanayin zai fuskance shi da kurakurai marasa iyaka, rashin fahimta da koma baya, wanda hakan zai sa ya ƙara tsunduma kansa cikin ƙalubalen almararsa. Amma shin zai sake dawo da asalin sa? Wanene shi, yanzu da sarki ya mutu?

Kasashe na Batavia

Littafin da zai iya zama kuma bai taɓa kasancewa ba. Ba tare da tunani ba matashin marubuci mai suna Mike Dash wanda ke gaba da shi a cikin wani aiki mai fadi game da rudaddun hujjojin wannan hadarin jirgin.

Amma Leys, bayan bacin rai, a karshe ya kuskura ya ba da sigar sa na abubuwan da suka faru. Kuma sanin aikinsa, kowa zai iya tunanin cewa babu wani abu da aka riga aka gani a cikin wallafe-wallafe game da abubuwan da suka faru da zai yi yawa ko kuma a sake maimaita su. An sake ba da shawarar rashin lafiyar rayuwa, wannan lokacin a cikin ƙaramin sigar.

A daren ranar 3-4 ga Yuni, 1629, jirgin ruwa mai suna Batavia, abin alfahari na Kamfanin Dutch East India, ya yi hatsari a wani ɗan tazara kaɗan daga babban yankin Australiya, bayan da ya yi karo da tsibirin murjani. Jirgin ya yi muni. Yayin da Pelsaert, wakilin mai jirgi, da kaftin ɗin suka yi ƙoƙarin isa Java a cikin jirgin ruwa don neman taimako, sama da ɗari biyu da suka tsira sun ga yadda Cornelisz, wani tsohon mai ba da agaji da adalci ya tsananta, ya jefa su cikin rijiyar tsoro da tashin hankali.

Kasashe na Batavia
5 / 5 - (7 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.