Manyan Littattafan Mark Haddon 3

Babban tsalle na Mark Haddon Labari ga manya yana da sanannen sananne a cikin wannan littafin sihiri game da lamarin da ya shafi karensa da tsakar dare, yana lalata taken '' É—an '' aikin aikinsa na alama.

Amma tambayar ita ce a zauna, bayan bugun kasuwanci na nau'in John boyne da rigar baccinsa ko Yan Martel tare da rayuwarsa ta Pi. Kuma ina ambaton Boyne ko Martel saboda duka biyun suna raba wannan isowar ga mai siyarwa mafi kyau, mai kwatancen, sake fasalin wasan kwaikwayo na duniya daga ƙuruciya mai iya canza komai tare da yanayin sihirin sa.

A cikin hakan, Haddon shima malami ne, ya fi ƙima fiye da waɗanda aka ambata a sama saboda ya ɗauka ko ya ɗauka, saboda ba a taɓa barin wasu abubuwa ba, babban aiki a cikin almara na yara.

A ciki akwai dabarar wannan nau'in littattafan na duniya gaba ɗaya karamin Yarima a cikin ɗimbin ɗimbin damar daidaitawa zuwa ƙarin karatun manya. Tada ɗiyanmu na ciki don fansar kanmu a lokacin da muke karanta aƙalla, tunda a kusan komai kuma muna ƙarewa. Yin sulhu da Haddon ya ɗauka shine babban labarin labarinsa.

Manyan Littattafan Nasiha 3 na Mark Haddon

Abin ban al'ajabi na kare a tsakar dare

Yayin da shekaru ke wucewa, muna rasa hangen nesa amma ba gani ba. Yayin da muke tsufa muna mai da hankali kan fannonin da ke tafiya daidai da sararin sama, suna ƙaura daga mahimmin haske. Kuma aiki mai wahala na ƙaura zai iya ɗaukar nauyin shawarar likitan hauka ko muryar ciki.

Mai ba da labarin wannan labarin, Christopher Boone, yana ɗaya daga cikin mafi asali da ya fara fitowa a fagen ba da labari na duniya a cikin 'yan shekarun nan, kuma an ƙaddara ya zama gwarzon adabi na duniya na tsayin Oliver Twist da Holden Caulfield.

A shekaru goma sha biyar, Christopher ya san manyan biranen dukkan ƙasashe na duniya, zai iya bayyana ka'idar dangantaka da karanta manyan lambobin har zuwa 7.507, amma yana da matsala dangane da sauran mutane. Yana son jerin abubuwa, makirci, da gaskiya, amma yana ƙin rawaya, launin ruwan kasa, da saduwa ta zahiri. Kodayake bai taɓa wucewa shi kaɗai ba bayan kantin kusurwa, a daren da aka sami karen maƙwabcinsa ta ƙetare, Christopher ya yanke shawarar fara neman mai laifin.

Yin koyi da Sherlock Holmes da ya ke so -masanin binciken da ya damu da nazarin gaskiyar-, bincikensa zai kai shi ga tambayar hankalin manya na kusa da shi da kuma bayyana wasu sirrin dangin da za su juya tsarinsa mai aminci da tsaro a duniya.

Abin ban al'ajabi na kare a tsakar dare

Dabbar dolphin

Babu wani sabon abu a ƙarƙashin rana, Sarki Sulemanu ya ba da sanarwar, kuma an rubuta kalmar a matsayin alamar juyin halittar ɗan adam mai jujjuyawa, kamar jujjuyawar da aka yi a cikin sararin samaniya.

Yana da kyau koyaushe a sake duba litattafan gargajiya. Kuma akwai wadanda, kamar Irene Vallejo a halin yanzu, wanda ke da ikon nuna mana wannan hanyar a layi É—aya tsakanin nesa da jiya da yau. Babu wani canji sosai a cikin wanda muke ainihin.

A wajen Haddon, nufinsa shine ya kawo mu yau Shakespeare don mu ga yadda wannan abin al'ajabin ya kasance mai yawan motsa jiki, an gabatar mana da shi a yau a matsayin mafi tabbataccen abu a cikin rayuwar da aka rubuto daga mafi kyawun tarihi.

En Dabbar dolphin, Mark Haddon ya samar da nishaɗin zamani na ɗaya daga cikin bala'in da ba a san Shakespeare ba, Pericles, sarkin Taya, bi da bi sigar tatsuniyar Apollonius na Taya. Labarin na gargajiya ya ba da labarin tserar gwarzo, wanda Sarki Antiochus ya bi, bayan ya bayyana alaƙar da ke tsakanin sarki da 'yarsa.

Tare da adadi mai ƙyalli da siffa, Haddon ya kawo wannan labarin tatsuniya zuwa yanzu don yin tunani kan alaƙar iyaye da yaro da rawar mata a cikin al'umma ta yau. Wani littafi mai kayatarwa, mai daɗin karantawa, wanda ke nutsar da mu a cikin duniyar tatsuniyoyi da almara, tare da labarun da suka buɗe cikin wasu labaran, waɗanda ke da alaƙa da nassoshi waɗanda alƙalamin marubucin ya saka su daidai.

Dolphin, ta Haddon

Nutsewar dutsen

Gajerun tazara, labarin, bugun kai tsaye akan mai gadin da aka saukar. Kyakkyawan marubucin labari shine mayaƙin da ke tsaye a gaban ku kuma yana shirin yaƙar ku a cikin zagaye ɗaya. Da yawa don faɗi kuma gajeriyar sarari cewa al'amuran dole ne su kasance kai tsaye kuma ƙarshen duka ko aƙalla fasaha ko.

Haddon babban labari ne ga yara da matasa. Kuma hakan ma yana taimakawa naku domin ƙananan yara ne suka fi jin daɗin ɗan gajeren adabi, aƙalla har sai sun girma.

Wannan ƙarar tana da ɗan taƙaitacce kamar yadda take da ƙarfi, fiye da yadda take haske a cikin wakilcin kowane labari. Wannan shine sihirin mai ba da labari mai kyau, mai ba da labari, tsohon masifar da ke iya yaudara da sutura mai sauƙi wanda ya ƙare zuwa ƙaura zuwa mafi kyawun labarai.

Labarai tara a cikin wannan waƙa da waƙoƙi masu ƙarfi sun shiga cikin yankuna daban -daban (kasada na gargajiya, almara na kimiyya, labarin almara ko rashin gaskiya), amma Haddon ya nuna a cikin su duka ƙaƙƙarfan salon salo da tausayawa wanda ya burge masu karatun littatafan sa.

Sakamakon ƙarshe shine tunani mai ban sha'awa game da yanayin ɗan adam, kaɗaicin da ke tarko da mu da kuma haɗin gwiwa wanda, duk da komai, yana ci gaba da ɗaure ɗan adam. Wadanda suka ji daɗin "Abin al'ajabi na Kare a Tsakar dare" za su sami mafi kyawun Haddon a nan.

Nutsewar dutsen
5 / 5 - (12 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.