3 mafi kyawun littattafai daga Manel Loureiro

Daidaituwar tsararraki koyaushe yana ƙarewa yana tayar da jituwa ta musamman a kowane fage mai ƙirƙira. Wadanda daga cikinmu da aka haifa a cikin 70s suna da yawa a cikin kowa kamar yadda suka fito daga wannan baƙar fata na duniyar analog. Baƙar fata da alama tana jefa ƙuruciyarmu da ƙuruciyarmu cikin inuwa, inuwa mai cike da tatsuniyoyi, fantasy da manyan abubuwan tunawa ba shakka. Domin sai kyamarori na dijital, microwaves da Intanet suka zo ...

Ma'anar ita ce ga wani kamar ni, mai zamani Manuel Loureiro, karanta litattafansa yana da wannan dandano na musamman na raba hasashe da shimfidar wuri. A wannan yanayin, musamman game da fina-finan da a cikin shekaru tamanin da farkon karni na XNUMX suka cika fuska da munanan matattu. Daga Reanimator zuwa Nightmare akan titin Elm. KO novels na Stephen King, cewa a cikin shekaru tamanin da takwas shaharar sa a matsayin marubuci mai ban tsoro ya samu daidai.

Tabbas, kawai tallafi ne mai mahimmanci, nassoshi waɗanda a wasu lokutan suna farkar da kurakurai da haɗin kai. Domin a ƙarshen ranar duk muna haɓakawa kuma muna daidaita abin da ke zuwa.

Y Manel Loureiro ya riga ɗaya daga cikin fitattun marubuta a cikin nau'in tsoro cewa a ƙarƙashin hatimin da ba a iya mantawa da shi ba yana fuskantar dystopian daga abin ban mamaki, mai apocalyptic daga ƙarshen da aka sanar a matsayin kwatankwacin bala'in da wataƙila wata rana ke jiran mu, mai ban mamaki daga masifar rayuwar ɗan adam.

Kuma an riga an san cewa fuskantar masifa, wani mugun hali da rashin lafiya koyaushe yana tayar da mu wanda ke gayyatar mu don ci gaba da kallon allo, don ci gaba da karatu don gano komai. To, lokaci ya yi. Bari mu zagaya littafin tarihin Manel Loureiro na duniya wanda baya daina girma ...

Manyan litattafai 3 mafi kyau daga Manel Loureiro

barawon kashi

’Yan shekaru sun wuce tun bayan da aka yi ta satar Codex Calixtinus a cikin Cathedral na Santiago. Amma abubuwa irin wannan ko da yaushe suna barin wata alama a cikin sanannen tunanin. Domin babu shakka waɗancan ƙasashe na Galici waɗanda ke kallon abubuwan da ba na baya ba sun haifar da abubuwan da suka gabata ba na Kiristanci kaɗai ba har ma da na duniya baki ɗaya. Abun shine Manel Loureiro ya san yadda ake cikawa, tare da mafi girman tashin hankali na muhalli idan zai yiwu, wannan makircin nasa na tsaka-tsakin hankali da kasada. Haɗuwa, hadaddiyar giyar wallafe-wallafen da ke karye a gefe ɗaya ko ɗayan don girgiza mu tare da shi tsakanin mamaki, wani batu na baƙin ciki da kuma rashin tabbas ya juya ya zama ƙugiya gaba ɗaya.

Bayan da Laura ta sha fama da wani mummunan hari, gaba ɗaya ta rasa tunaninta. Ƙaunar Carlos ne kawai, mutumin da ta yi soyayya da shi, yana taimaka mata ta hango abubuwan da ta faru a baya. Amma wacece Laura? Me ya same shi? A lokacin abincin dare na soyayya, Carlos ya ɓace ba tare da wata alama ba kuma ba tare da wata alama ba. Kira zuwa wayar salular yarinyar ta sanar da cewa, idan tana so ta sake ganin abokin tarayya a raye, dole ne ta yarda da kalubale mai haɗari tare da sakamakon da ba a tsammani ba: sata kayan aikin Manzo a cikin babban coci na Santiago.  

Ba tare da jinkiri ba na daƙiƙa, Laura ta shiga aikin da ba zai yuwu ga kowa ba. Amma ita ba kowa ba ce. Wani labari mai ban sha'awa, tare da taki mai ban mamaki da wahayi mai ban mamaki, wanda Manel Loureiro ya ci nasara da mai karatu kuma ya kama shi ba tare da ɓata lokaci ba.

Ashirin

A cikin ɗanɗano mai ban tsoro don tsoro da firgici azaman nishaɗi, labarai game da bala'i ko apocalypse suna bayyana tare da wata alama ta musamman game da ƙarshen da alama za a iya cimmawa a kowane lokaci, ko gobe a hannun jagoran mahaukaci, a cikin ƙarni ɗaya tare da faɗuwar meteorite ko a ƙarshen millennia tare da sake zagayowar glacial.

A saboda wannan dalili, makirci kamar waɗanda aka gabatar ta hanyar littafin AshirinSuna samun wannan roƙon mara kyau game da wayewa da aka lalata. A cikin wannan takamaiman lamarin wani lamari ne na duniya wanda ke jawo ɗan adam zuwa cikin kashe kansa gabaɗaya, kamar rashin daidaituwa na sunadarai, tasirin maganadisu ko gaba ɗaya sacewa.

Amma ba shakka, koyaushe dole ne ku ba da gudummawar gefen bege don kada ku faɗa cikin ƙaddara. Fatan cewa wani abu ko wani daga wayewar mu zai iya rayuwa kuma ya ba da shaida ga Tarihin mu ya kammala jigon tare da ƙyalli na ɗan ƙaramin sashin mu ta cikin sararin samaniya mara tausayi.

Kuma mun rigaya mun san cewa gaba matashi ne... Andrea ba ta cika shekara sha takwas ba tukuna kuma ta sami kanta a cikin cikakkiyar rudani. A cikin bala'in bala'in da ta yi a cikin duniyar da mutuwa ta rufe, ta sami wasu waɗanda, kamar ita, sun guje wa asalin mugun abu. Sabuwar duniya ta bayyana ga waɗannan matasa mazaunan shiru, rugujewa da baƙin ciki.

Halin rayuwa da sha'awar su na gano gaskiya ya kai su ga wata kasada mara misaltuwa. Alamu, ko rashin aiki, suna jagorantar su zuwa ga wannan muhimmin batu, cibiyar halakar gaba ɗaya, asalin bacewar rayuwar ɗan adam.

Abin da za su iya ganowa zai sanya su kusa da mafita ga gaskiyar lamari wanda ya kashe rayuka da yawa a duniya. Ba a makara ba don tunkarar wata matsala, duk da cewa tana da ban mamaki. Idan yaran sun yi daidai, suna iya samun damar sake farfado da duniyar da aka ba da barna.

Ashirin, Loureiro

Apocalypse Z. Farkon ƙarshen

Babu shakka manyan abubuwa suna faruwa kwatsam. Ba don sun fi wasu girma irin wannan ba, amma saboda ba su yi tsammanin isa inda suka samu ba.

Manel Loureiro yana da guda ɗaya, kuma saboda sakamakon, babban ra'ayin ƙirƙirar blog a matsayin blog na juriya akan mamaye aljanu. Wani abu kamar idan an canza Loureiro zuwa Robert Neville, daga labari "Ni almara ce", daga Richard Matheson.

Duk yana farawa da wannan baƙon abin tsoro mai nisa, cewa abin da ke faruwa a ɗayan ɓangaren duniya na iya, a wani lokaci, ya fallasa gaskiyarmu ... Amma komai yana faruwa cikin sauri, cikin tashin hankali.

A cikin duniyar da ke da alaƙa daga wannan kan iyaka zuwa wancan, ana sake haifar da cutar ta farko ta kamuwa da aljan. Kuma Spain, don da zarar abubuwa sun faru ko da a cikin birni mafi girma a cikin zurfin Iberia, ba ta da 'yanci daga babbar barazanar da aka taɓa zato.

Apocalypse Z. Farkon ƙarshen

Sauran shawarwarin littattafan Manel Loureiro

Fasinja na karshe

Na tabbata yawancin masu karatu na Loureiro ba za su nuna wannan a matsayin mafi kyawun littafin su ba. Gaskiyar ita ce, bita -da -kulin ba su kai matakin wasu sauran littattafan nasa ba, musamman jerin Z.

Amma wataƙila wannan shine abin, don ganin aikin sama da abin da kuke tsammani da zarar marubucin yayi fakin wani jigo. Ya faru tare da Bunbury a cikin kiɗa lokacin da ya bar Jarumai kuma ya faru da wannan labari cewa tabbas lokaci zai san yadda ake ƙima a ma'aunin da ya dace.

Saboda tafiya a cikin Valkyrie tana ba da tikitin balaguron tafiya mara misaltuwa. A cikin fitowar daga hazo na babban jirgi a cikin 1939, shakku da yawa sun kasance.

Ba tare da wata shakka ba, ɓangaren farko na littafin da ke magana game da wannan dawowar yana da ƙugiya da ba za a iya musanta ta ba. Kuma, a gare ni, ci gaban shima yana rayuwa har zuwa kyakkyawan salo, taɓawa.

A cikin shekaru da yawa jirgin ya sake tafiya don neman amsoshin da suka haɗa mu gabaɗaya ga makircin. A wasu lokuta masu wahala, koyaushe duhu da rikicewa, tare da jagoran aikin ɗan jarida Kate Kilroy a ƙoƙarin ta na tabbatar da gaskiya, muna gaggawar kawo ƙarshen cewa, kodayake yana da ɗan sauri, ya ƙare yana ba mu hannu, gayyatar zuwa zurfin teku da aka canza zuwa ɗaya daga cikin manyan asirai na ƙarshe na duniyarmu.

Fasinja na ƙarshe, Loureiro
5 / 5 - (18 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.