Mafi kyawun litattafai 3 na Eloy Tizón

A koyaushe ina samun irin waɗannan marubutan hoto na avant-garde kamar Eloy Tizon wanda ke yin aikin adabi kuma ya dakata a cikin kansa; rarrabuwa da ganowa; kallo da tsauri suna tafiya gaba. Koyaushe azaman makirce -makircen da aka ƙulla don gaskiyar gaskiyar da ta rage mana a matsayin takamaiman sakamako.

A cikin ƙoƙarina na marubuci, mafi saukin kai ga aiki, kasada, asiri ko duk abin da ke motsa makircin a bayyane, a wasu lokuta nakan yi amfani da tsayawa da jin daɗin wasu lokuta na haske. Abin ban mamaki, ba lokacin da kwarangwal ya ci gaba ba amma lokacin da kuka sake yin kanku ba tare da sanin cikakkun bayanai ba. Ta wannan hanyar jin daɗin wannan babban gogewa ko ƙaramin gogewa tare da muses yana ƙarewa yana nunawa cikin daidaituwa tsakanin asali da tsari, tsakanin hotuna da ma'anoni.

Tabbas, a nan mutum bai wuce almajiri ba yayin da sauran mutane ke so Milan Kundera o Jose Luis Sampedro su ne waɗancan ɗabi'un waɗanda ke gudanar da taƙaitawa a cikin motsin litattafansu da tunani, so da ƙugiyar labari. Wani salo mai kayatarwa na gamuwa tsakanin tunanin mu da tunanin mu. Dukansu suna rawa a cikin ɗaki mai ƙyalli da ƙima wanda ke kewaye da manyan tagogi, madubai da tinsel mai haske.

Wataƙila ma rococo amma wannan shine ra'ayin abin da karatun Tizón wani lokacin yake bayarwa. Kuma da zarar an gano wannan niyyar da aka binne, yana da wuya a sake fahimtar adabi a matsayin wani abu mai layi.

Manyan littattafan da aka ba da shawarar 3 ta Eloy Tizón

Addu'a ga masu konewa

Kalubale a cikin juzu'in labarun shine ɗaure, idan zai yiwu, daga wannan ma'anar ta ƙarshe wacce ke ba da ma'ana ga aikin. Wannan littafi ya ci gaba kuma yana ba da ma'ana daga tukunyar ruhohi da ke zaune a cikinta, kamar yadda aka raba su kamar yadda mai ta'aziyyar waje na wanzuwa ya jawo su. Don yin wannan, Eloy Tizón ya sa nau'in ya ƙunshi fiye da sinadari, cewa kalmomin suna watsa fiye da jimlolin, cewa kalmar wasanni ta guje wa fahimta kuma ta kai ga motsin rai ba tare da tsammanin su ba.

Wannan shine yadda zaku iya karanta wannan littafin na labarun da ke kama da sihiri na waƙa, ƙungiyar mawaƙa kamar duniyar da ke makale cikin al'amuran yawo waɗanda suka afka mana daga mamakin harshe mai cike da sabbin hotuna.

Karatun Eloy Tizón yana shigar da mafi kyawun labarin Mutanen Espanya na zamani ta ƙofar gaba. Tare da wannan jigo, Addu'a don Pyromaniacs yana haɗuwa kamar babu wani littafi na marubucin ganowa da tarihin salo na musamman da mara fahimta tare da karya abin da aka kafa a cikin nau'in da binciken wasu ka'idoji.

Labarun tara sun haɗa ta hanyar taƙaitaccen hangen nesa, ta rashin rashi na yau da kullun, ta himma ta yau da kullun, ta hanyar bincike mai ƙirƙira, ta hanyar shaidar rayuwar kanta ta haruffa waɗanda ke jira, na yuwuwar ƙwaƙwalwar ajiya da tarihin rayuwarsu kuma ana iya gane su a cikin rubuce-rubucen addu'a da wuta. , a cikin wallafe-wallafen da ke ƙone mu. Rayuwa a hannun Eloy Tizón.

Gudun lambuna

Don karya batun kaɗan, ana iya cewa akwai giya da ta tsufa sosai akan lokaci da ayyukan adabi waɗanda ke farfadowa da ban mamaki cikin shekaru, tare da wane hukunci zai iya zama ga marubucin su, Dorian Grey na zamani.

Domin daidai ne cewa, hotuna, zane -zane, alamomin da ke ƙara zama marasa lokaci, kamar samun wannan yanayin a cikin ƙarfin makircinsa.

Labarun da ke dangantawa da rashin mutuwa lokacin da aka rage komai zuwa alamar da aka bayyana tare da kamalar madawwami; ko motsi kamar yadda aka bayyana shi a haɗe a cikin kaɗe -kaɗe na kiɗa mai rikitarwa kuma wanda ba a iya mantawa da shi ba.

Halayen da suka tsage tsakanin banal da abin al'ajabi sune jigon tayar da rubutu cike da ƙamshi da ƙamshi. A can inda ƙwaƙwalwar kowane mutum ke ƙirƙira lambunansu, kasuwancin ciniki, taurari a cikin inuwa, tunda a cikin wannan littafin mai sauri da jinkiri, mai karatu ba zai sami wani saurin gudu ba fiye da wanda lokaci ke motsawa ko tafiya ya fi wahala fiye da komawa kan tebura. .

Labia

Duk abin da muke, ko aƙalla abin da muke zama, muna haɗawa daga wasu. Muradinmu na ilmi, ƙaddamar da kanmu cikin sabbin abubuwan al'ajabi da gaske nufin mu zama wasu, a cikin duk waɗanda muke sani. Yana game da koyon zama yadda wasu ke rayuwa don tserewa a sashi daga ƙarshen mu wanda ba za a iya gyarawa ba. Domin har abada, kamar yadda aka gano sosai lokacin da mutum ke fuskantar mafi kyawun alamar da ya taɓa sani, shine lokacin da muke gano wani a cikin wani, wanda ba a zata ba.

Wannan littafi ne na muryoyi, sautin muryoyin da ke ba da labarai ta hanyar da matashin jarumar zai koya game da wanzuwar ƙaramin ofishin gidan waya a cikin Madrid a cikin 70s, 'yan'uwa mata uku' 'masu wayo' ', ɗaya daga cikinsu wanda ke koyar da kiran hoto kuma yana ba da labari na da.

Bugu da kari, zai halarci azuzuwan zane -zane da zane -zane masu zaman kansu da Farfesa Linaza ya koyar, zai koyi irin wahalolin da mai zanen ke bi a cikin Paris, wanda wani maƙarƙashiyar ɗan leƙen asiri ya faɗa, da kuma ƙaramin Oscar, wanda bai iya girma ba. Littafin mai ban sha'awa wanda tabbas ke tabbatar da marubucin a matsayin ɗaya daga cikin muryoyin sirri da masu ba da shawara a cikin labarin yanzu.

Sauran shawarwarin littattafan Eloy Tizón

Dabarun Haske

Ƙididdigar juzu'i mafi yawa na labarai sune waɗanda alakar su ta taso a zahiri. Daga cikakken bayanin da ba a iya gani da farko, a ƙarƙashin taɓawar da ba za a iya yabawa da mafi daidaiton sibylline ba amma a ƙarshe yana motsa komai a rayuwa.

Menene ainihin ya faru a wurin walimar da aka gudanar a daren jiya? Akwai wanda aka azabtar? Menene akwati ya ƙunsa wanda maigidanmu ya ba mu a asirce, yana neman mu kada mu buɗe shi, kuma a ciki wanda aka gano tashin hankali, ƙaramin kuka? Shin zai zama mai rai ko tsarin agogo? Wanene 'wancan mutumin da ba mu da sha'awar shi, wanda galibi yana bayyana a cikin alaƙa kusan koyaushe yana haɗe da ƙaunataccen kuma daga wanda ba zai yiwu a kawar da shi ba? Daga wace irin tashin hankali ne wannan dangi ya tsere wanda ya bar garin da tufafinsu kuma ya ƙare yana ɓacewa a cikin gandun daji?

A cikin duk waɗannan labaran akwai jujjuyawar inuwa, gindin shiru, wani abu wanda ba a ambaci sunansa kai tsaye ba amma wannan gayyatar ce ga mai karatu ya nutse da kansa ya shiga cikin gina ma'ana.

Don ku shiga cikin baƙon al'ada na waɗannan mafarkai goma, kuma za ku iya samun ɗan haske ko alkalami kan baƙin ciki. Shafukan da ke haskakawa da haskensu. Hanyoyin haske.

Dabarun Haske
5 / 5 - (9 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.