Mafi kyawun littattafai 3 na Charlotte Brontë

El Sunan mahaifi Brontë Ya yi fice a cikin adabi tare da kusan auransa (a wasu lokuta maimakon hazo mai ban sha'awa) wanda ke sa yana da wahala a la'akari da kowace 'yar'uwa a gaban sauran.

Domin Emily ta kai wannan matsayin duniya tare da Wuthering Heights da Anne, waɗanda suka mutu kafin ma shekaru 30 da Emily ta mutu, suma sun rubuta shafuka masu haske na adabin duniya.

Amma gaskiyar ita ce ko da ta tsira tsawon shekarun nan fiye da 'yan uwanta mata, Charlotte Brontë ta sami damar tsawaita aikinta tare da mai da hankali kan duk wani labari na irin wannan dangin mai kirkirar kirki.

Halin baƙin ciki na 'yan'uwa mata da ƙaddararsu ta ƙarshe ta tayar da sha'awar adabi mafi girma. Godiya ga gaskiyar cewa Charlotte ta bayyana duk ɓoyayyun sunaye na 'yan uwanta mata, ta gano cewa ci gaban adabi marar godiya na marubucin mace ya tilasta sau da yawa don canza sa hannun ayyukanta zuwa ga maza don masu karatu suyi la'akari da su.

Manyan Littattafan 3 da Shawarar Charlotte Brontë ta bayar

Jane eyre

Ofaya daga cikin waɗancan ayyukan ƙwaƙƙwaran mata da ke da alaƙa da cikakkiyar hangen nesa na mata a lokacin da har yanzu tana ɗaukar alhakin kusan komai. Amma Charlotte ta san cewa adabi tashoshi ne na juyin juya halin ta na ciki har da tashar wayar da kan jama'a.

Littafin labari wanda ya fara da sunan babban ɗan wasansa ya riga ya nuna cewa sha'awar babban birnin don sanya halin ya zama mataki, canji, makirci da sakamako. Jane tana ɗaukar tafiya zuwa 'yantarta tana ƙoƙarin lashe makirce -makirce daga mafi kusantar juna, tana ba da kanta ga motsin rai da jin daɗi. Ma'abocin yanayi mai ɗimbin yawa tun ƙuruciyarta mai rikitarwa a matsayin maraya, da farko tana kula da inna marar ƙauna kuma daga baya a makarantar Lowood. , Jane Eyre ta kai matsayin shugabanci a Zauren Thornfield don ilimantar da 'yar mai sonta kuma mai mallakar ta musamman, Mista Rochester. A hankali kaɗan, ƙauna za ta saƙa yanar gizo a tsakanin su, amma gidan da rayuwar Rochester suna riƙe da abin mamaki da ban tsoro.

Jane eyre

Malamin

William Crimsworth, a cikin muradin sa na samun 'yancin kai, ya raina kariya ta zalunci na dangin sa kuma ya tashi zuwa Brussels, inda ya sami matsayin malamin Ingilishi a cikin makarantar kwana kuma dole ne ya zaɓi tsakanin hankalin babban darekta mai hazaka da wayo. sha'awar wani maraya matashi wanda, kamar sa, ke gwagwarmayar shawo kan kanta da fita cikin talauci.

Ƙa'idar aikin tana bayyana akidar labari, amma kuma tana ba da haske kan ƙoƙarin kadaici da raɗaɗi don kiyaye aminci ga ƙa'idodin mutum a cikin zalunci da nuna wariya, wanda ke gudana ta hanyar nuna wariya, taka tsantsan da tasiri.

Malamin

villette

Lucy Snowe, ba tare da iyali ba, ba tare da kuɗi ba, ba tare da matsayi ba, tana zuwa aiki a makarantar kwana a cikin garin waje, Villette. Abokan sahabban sa kawai sune keɓaɓɓun halayen da cikin sa ke ɗauka: Ƙwaƙwalwa, Tunani, Komai, Fata, Dalili.

A makarantar kwana, ana binciko asalinsa. Madame Beck, darakta, ta riƙe ta ga kalmomin ta na tsaro: leƙen asiri da sa ido; Ginevra Fanshawe, ya yi mata ba'a ko ya yi mata fintinkau, cikin kaduwa; Dokta John, matashi ne kuma kyakkyawa, mai lalata kuma melancholic, yana tunanin ba ta da lafiya Farfesa Paul Emanuel, “ƙaramin ɗan ƙaramin mutum” wanda ke ɓuya, a ƙarƙashin fushinsa, zuciya mai sadaukarwa, ya yi ikirarin ya san ta tun daga lokacin da ya fara gani. ita; har ma da fatalwa, na 'yar zuhudu da ta keɓe don haramtacciyar ƙauna, ta tursasa ta da firgita ta.

villette
5 / 5 - (12 kuri'u)

Sharhi 2 akan "Littattafai 3 mafi kyau na Charlotte Brontë"

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.