3 mafi kyawun littattafai na Etgar Keret

Kadan sau gajeren labari yana cimma ƙimar mafi girman labari ko labari azaman ayyukan alamomi na marubuci tare da kasuwanci. Wannan shine dalilin shari'ar Frame Etgar Na marubucin labarai da labarai ne ke samun mafi girman matakin fahimtar labari a cikinsu.

Fiye da komai saboda tabbas wannan marubuci ɗan Isra'ila ya san tabbas. Adabinsa cikakke ne a cikin ƙananan duniyoyin da ke shiga cikin zurfin tambayoyi.

Watakila Cortazar yana iya zama abin da ya gabata, saboda ma abin da ake tsammani litattafai sun kasu kashi -kashi kamar labarai. Ma'anar ita ce ba tare da kai wannan cikakken yanki na harshe ba, ma'ana, hoto da alama wanda gwanin Argentine ya kunsa.

Don haka, ba tare da ɓata lokaci ba yana da wahala a ɓace a cikin tarin labarai kamar waɗanda Keret ya bayar, inda sabbin duniyoyin suka rarrabu zuwa mai ban dariya da ban tausayi, daga mika wuya a wasu lokuta, amma ko da yaushe daga wannan zurfin nisa na babban marubuci mai iya sake fasalin gaskiya don mu sami cikakkiyar jin daɗin sabbin abubuwan da aka mayar da hankali kamar yadda ba a taɓa gani ba.

Manyan Littattafan 3 da Etgar Keret ya ba da shawarar

Shekaru bakwai na yalwa

Ofaya daga cikin waɗancan littattafan waɗanda marubucin ya fallasa kansa a matsayin ecce homo ga masu karatu na musamman da kuma duniya ta faɗaɗa. A cikin yanayin Keret, ya sake kasancewa ta hanyar labaran da ke nuna alamun nesa. Kuma a wasu lokutan mawuyacin hali yana yin ƙa'ida, yayin da a wasu lokutan mahimman rubuce -rubucen adabi masu ban sha'awa game da soyayya, asara, ko tumɓukewa suna saita saurin.

An tattara ikirari a cikin kwanakin rayuwa sama da shekaru bakwai kuma daga baya an rarraba su zuwa labarai. Rayuwar yau da kullun da keɓancewa saboda gano zurfin zurfin ɗan adam wanda aka fadada azaman sabbin adabi ɗaya ne daga cikin waɗancan abubuwan kasada na wanzuwa ga masu karatu masu kyan gani. Shekaru bakwai Etgar Keret yana adana bayanan rayuwarsa, tun daga haihuwar ɗansa har zuwa mutuwar mahaifinsa.

Sakamakon haka shine waÉ—annan tarihin bala'i waÉ—anda suka wuce tarihin danginsa da aikinsa. Kuma ita ce tare da wata 'yar'uwa' yar Orthodox wacce ke da 'ya'ya goma sha É—aya da jikoki takwas, É—an'uwa mai son zaman lafiya don son halatta tabar wiwi da wasu iyayen da suka tsira daga kisan kiyashi, tarihin ta da alama yana É—auke da tarihin daukacin al'ummar Isra'ila.

Kuma lokacin isowarsu asibiti don haihuwar ɗanku ya zo daidai da na waɗanda harin kunar bakin wake ya rutsa da su; lokacin tattaunawar sa da sauran iyayen yara 'yan shekara uku sun haɗa da tambayoyi kamar "Shin ɗanka zai shiga aikin soja lokacin yana ɗan shekara goma sha takwas?" kuma babban abin tsoro na tsohon abokin sa shine cewa ƙirar Hasumiyar Eiffel da aka yi da ashana ta lalata makamai masu linzami na Scud. , na mutum da na ƙasa suna da wuyar rarrabewa.

Shekaru bakwai na yalwa

Kwatsam sai aka kwankwasa kofa

Za su iya bambanta daga Shaidun Jehobah zuwa wasiƙar da ake tsammanin, lokacin da wasiƙun da aka tabbatar sun sanar da tarar fiye da tarar kawai. Ma'anar ita ce wannan ƙwanƙwasa ƙofar kwatsam shine tsagewar labari, ƙaƙƙarfan abin da zai faru tsakanin janar ɗin da ke faruwa. Anan ne ake samun labarai masu kyau, a cikin wannan abin da ba a tsammani wanda ke haɓaka canji.

Ku bani labari ko na kashe ku. Ku bani labari ko zan mutu. Wannan shine yadda sabon tarin labarai na Etgar Keret ya fara: tare da barazanar kashe ƙishirwar labaran mu da kuma jimre wa yau da kullun a cikin wannan mahaukacin duniyar, inda kawuna da wutsiyoyi ke ci gaba da fuskantar juna, kamar a cikin ƙungiyar Möbius. .

A cikin labarai 38 na Kwatsam ƙwanƙwasa ƙofar, akwai darussan da yawa masu amfani don koyon fahimtar wata rayuwa, kadaici, mutuwa, tashin hankali da alamar Kasuwancin Kasuwa. Cike da yanayi mara ma'ana, barkwanci, baƙin ciki da tausayi, wannan tarin Etgar Keret, wanda New York Times ta bayyana shi a matsayin "haziƙi", ya tabbatar da shi a matsayin ɗaya daga cikin marubutan asali na zamaninsa.

Kwatsam sai aka kwankwasa kofa

Kamikaze pizzeria da sauran labarai

Rashin hankali ya ƙare ya bayyana komai daidai, ba tare da barin ƙarshen sako-sako ɗaya ba. Kamar yadda Heine zai ce, "Hauka na gaskiya bazai zama wani abu ba face hikimar kanta, wanda, ya gaji da gano abin kunya na duniya, ya yanke shawara mai hankali don yin hauka."

Marubutan da ke cikin wannan juzu'in sun gamsu ko kuma sun ƙudiri aniyar yin aiki da rubutun banza a matsayin mafita ɗaya tilo ga al'amuran rayuwa masu yawa da ba za su taɓa yiwuwa ba. Haruffa masu yawan gaske, wanda, a cikin tashe-tashen hankula, suna haifar da yanayi mai ban tsoro da ban dariya, da kuma na ban tausayi.

Za mu sadu da direban bas wanda ke son zama Allah, tare da Ana, mai gidan kantin kayan miya da ke ƙofar Jahannama, tare da Haim da duniyar 'yan kunar bakin wake, wanda yayi kama da duniyar masu rai ... Duk waɗannan halittun sune suke motsawa tsakanin mafi ƙanƙantar gaskiya da almara mafi banƙyama, wanda ya ƙare har ya gauraye a cikin gaskiya ɗaya na rashin gaskiya.

Kamikaze Pizzeria

5 / 5 - (15 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.