Mafi kyawun littattafai 3 na Jesús Valero

Lokacin da asirin ya gabatar da mu ga wani tunanin tarihi, tatsuniyoyi, tatsuniyoyi ko ma mafi girman ra'ayi na ɗan adam suna girgiza mu cikin damuwa wanda ya wuce na adabi. Tare da zurfin tunani na sanya-in thrillers Javier Sierra o Julia Navarro asalin, kuma tare da buri mai iyaka akan zurfin UmbertoDon Jesús Valero ya sa mu manne da ayyukansa.

An mayar da hankali kan bayyanar da fasaha kamar wani abu da ya wuce iyaka gwargwadon shaidar ɗan adam. Daga nan, Valero ya tsara shirye-shiryensa masu ban sha'awa waɗanda a lokaci guda suna iya samar da waɗannan zurfafan da kowane mai karatu na wannan nau'in labari ke nema.

Ana ba da cikakkiyar ma'auni na tuhuma da kuma zurfafa cikin mafita don kullin kowane makirci ya sami dandano mai haɗuwa a tsakanin shahararrun masu sayarwa tare da ƙoƙari na samar da wannan ƙarin wanda zai iya sa irin wannan nau'in wallafe-wallafe mai zurfi. Tare da halayenta na talismanic ta Marta Arbide, komai yana yiwuwa.

Manyan litattafai 3 da aka ba da shawarar na Jesús Valero

Haske mara ganuwa

Fito mai ban mamaki daga marubucin wanda ba da daɗewa ba ya sami wannan tasirin-baki na manyan labarun ga masu karatu da ke neman litattafan da za su zauna tare da su na kwanaki, kamar kasada don farfadowa a lokacin da suke da kyauta daga rayuwar yau da kullum.

Yayin da take aiki a wata tsohuwar majami'a a Donostia, mai gyaran fasaha Marta Arbide ta sami wani rubutun da aka ɓoye a bayan bangon ƙarya na ƙarni. Yana da game da littafin diary na Jean de la Croix, wani malamin addini na tsakiya wanda, shekaru dubu da suka wuce, aka ba shi amanar manufa: ya ɗauki wani abu mai ban mamaki zuwa wurin ɓoye mai aminci kuma ya gudu daga masu kisan gilla waɗanda, bisa ga umarnin Paparoma Innocent III. , suna binsa don kwacewa

Da yake sha’awar abin da ke cikin littafin diary, mai gyaran ya yanke shawarar bincika labarin Jean kuma ta gani da kanta ko abin da ke cikin waɗannan tsoffin takaddun gaskiya ne. Idan haka ne, zai iya canja tarihin Ikilisiya gaba ɗaya kamar yadda aka faɗa mana. Domin wannan zai sami taimakon Iñigo Etxarri, firist wanda ya riga ya yi duhu.

Tare za su fara tafiya don neman alamu waɗanda suka jure gwajin lokaci, waɗanda za su ɗauke su daga wuraren tsafi da dazuzzuka na kudancin Faransa zuwa gidajen sufi na San Millán da Santo Domingo de la Calzada da kuma kayan tarihi na tsohon Sanctus. Sebastianus.

Me yasa Jean yake gudu? Menene ikon wannan bakon abin da ya dauke shi? Makullin kowane abu yana iya kasancewa cikin sirrin da aka tsare tun daga shekara ta 33 ta zamaninmu, ’yan sa’o’i kaɗan kafin mutuwar Yesu Kristi, sa’ad da wani abu ya faru da manzanninsa suka yanke shawarar ɓoyewa.

Haske mara ganuwa

Amsa kuwwa na inuwa

Yayin da muke koyo game da juyin halittar Marta a cikin bincikenta na neman amsoshi ga mafi yawan shakku na tarihi, mun kai ga wani yanayi na zahiri wanda ke haifar da gauraye da ban sha'awa. Domin ginshiƙan gaskiyar tarihin mu kamar suna fashe.

An sace wani abin al'ajabi da mai dawo da fasaha Marta Arbide ta baiwa Vatican. Lokacin da ta sami labarin cewa dole ne ita ce za ta jagoranci binciken don dawo da shi, sai ta ji cewa kasada da asiri da ya kai ta iyaka a cikin Invisible Light kawai ya fara. Kuma haka abin yake: a ranar da Marta ta isa Roma don fara bincikenta, an kashe Paparoma.

Wannan zai fara jerin abubuwan ban sha'awa da hatsarori waɗanda da alama suna da alaƙa da tsari mai ban mamaki, White Brotherhood, wanda aka kafa a lokacin Innocent III. Ta wannan hanyar, mai karatu zai sake komawa karni na XNUMX a hannun Jean de la Croix da baƙar fata, wanda a wannan lokacin zai yi yaƙi da maƙiyi mai ƙarfi da ke fafatawa don samun karɓuwa.

Bayan nasarar The Invisible Light, Jesús Valero ya sake ɗaukar mu ta hanyoyi masu duhu, mugayen gidajen ibada da tsofaffin ƙauyuka, ta hanyar makirci mai ban sha'awa da aka haɓaka a cikin sau uku - karni na XNUMX, karni na XNUMX da na yanzu-, koyaushe a kan hanyar abin da ba kasafai ake so ba wanda kowa ke kwadayinsa.

Amsa kuwwa na inuwa

taba duhu

Kowane taken Jesús Valero yana nuna ma'anar ma'anar kama-karya. Domin, daidai, kowane sabon bincike yana sanya mu cikin rudani. Wurin da a wannan yanayin Jesús Valero yana da alama yana raba wani lokaci tare da hakan JJ Benitez wanda ya sake rubuta mana mafi tsarkin tarihin duniyarmu ta yamma.

Shekara guda ta shuɗe tun da Marta Arbide ta gano inda taswirar Yesu Kristi na biyu yake kuma ta damu da kullin Sulemanu da akwatin alkawari. Bayan bin sawun Jean de la Croix kuma ya bayyana mafi duhun asirin Kiristanci, mai gyara fasahar ya kasance kusa da mutuwa sau da yawa. Yanzu, duk da haka, ba ta da wani abin da za ta rasa: abokin tarayya, Iñigo, ya ɓace kuma wani saƙo mai ban mamaki, wanda kawai ta iya ganowa, zai fara sabon kasada.

Ba da daɗewa ba, Marta za ta sake samun kanta cikin labarin baƙar fata da Jean de la Croix a lokacin da hangen nesansu na duniya ya yi karo, amma abokantakarsu dole ne su dawwama. Tsakanin Urushalima, Cordoba da Granada wasu daga cikin alamu ne waɗanda, bayan ƙarni, za su kai Marta zuwa Alexandria da kuma ƙarshen wannan tatsuniya na duhu, asirai da cin amana.

Menene ya faru da akwatin alkawari kuma menene ya yi kama da na Yesu Kristi? Don bayyana gaskiya, Marta dole ne ya koma asalin asirin kuma, a cikin su duka, akwai mace koyaushe. A wannan yanayin, labarin wanda Ikilisiya ke ƙoƙarin ɓoyewa tsawon ƙarni: Maryamu Magadaliya.

Taɓawar duhu, Jesús Valero
kudin post

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.